Eftir Kristijan Sekereš
Evrópskir valkostir í stað AWS og Azure árið 2026: 24 veitendur kannaðir

Flestir samanburðir á evrópskum skýjum láta staðar numið við verð sýndarvélar. Hér eru sömu tvær uppsetningar verðlagðar hjá 24 skýjaveitendum með höfuðstöðvar í Evrópu og hjá AWS og Azure í Frankfurt, og síðan skoðað hvað verðið segir ekki: hvað aðgengissvæði er efnislega, hvar varatilvik gagnagrunnsins er, hver stjórnar fyrirtækinu, hvað SLA greiðir í raun og hversu lengi nýr aðgangur bíður áður en hægt er að byggja nokkuð.
Greinin er skrifuð fyrir forritara, tæknileiðtoga, stofnendur og vörustjóra sem eru að ákveða hvar eigi að byggja, eða hvort eigi að flytja frá AWS eða Azure. Allt var kannað 15. og 16. október 2026 og hver veitandi á sína eigin grein í þessari röð með smáatriðunum að baki samantektinni hér.
Aðferðin í einni setningu: hver staðreynd kemur úr eigin skjölum veitandans, lagaskilmálum, verðgögnum og stöðusíðu, úr opinberum gögnum og skrám, eða úr frásögnum notenda, og hver þeirra var könnuð við upprunann. Það sem við gerðum ekki: við stofnuðum engan aðgang og keyrðum engin kerfi. Ekkert hér mælir afköst, og þar sem skjöl veitanda og hegðun hans kunna að vera ólík getum við aðeins greint frá skjölunum og því sem notendur hans hafa skrifað.
Stutta svarið
Þú vilt stýrða þjónustu sem kemst nálægt því sem AWS býður. Byrjaðu á Scaleway: stýrt Kubernetes með ókeypis stjórnlagi, PostgreSQL, þjónalaus föll og gámar, biðraðir og KMS, í svæði í París með þremur aðgengissvæðum í aðskildum byggingum. IONOS og UpCloud eru ódýrustu veitendurnir sem selja alla hluta framleiðsluuppsetningarinnar okkar. IONOS kostar 436,79 evrur á mánuði með símaaðstoð 24/7 innifalinni, eða 524,39 evrur ef kjarni í gagnagrunni telst einn þráður en ekki tveir; verðsíðan sagði eitt sinn tveir og gerir það ekki lengur. UpCloud kostar 520,33 evrur. STACKIT lofar að minnsta kosti þremur efnislega aðskildum aðgengissvæðum í hverju svæði og setur þjónustustig fram í lagalegu vottorði fyrir hverja þjónustu, en aðeins fyrirtæki í Þýskalandi, Austurríki og Sviss geta skráð sig sjálf. T Cloud Public (Open Telekom Cloud fram í janúar 2026) býður vöruframboð sniðið eins og hjá risaveitunum og samtímis varatilvik gagnagrunns sem þú getur sett í annað aðgengissvæði, á verði sem er hærra en hjá AWS.
Þú rekur þinn eigin hugbúnaðarstafla og vilt ódýra reiknigetu. Hjá Hetzner fylgja að minnsta kosti 20 TB af umferð út hverjum skýjaþjóni í ESB og fyrirtækið selur sérþjóna í sömu gagnaversgörðum, en það hefur engan stýrðan gagnagrunn, ekkert stýrt Kubernetes og engin aðgengissvæði, það hækkaði verð verulega árið 2026, og frá 26. júní hefur það takmarkað nýja skýjaþjóna fyrir nýja viðskiptavini og fyrir suma núverandi, sem valdir eru af handahófi. Cyso Cloud byggir framleiðsluuppsetninguna okkar, að frátöldum stýrða gagnagrunninum sem það býður aðeins í lokaðri beta-prófun, fyrir 254,40 evrur í svæði í Frankfurt með þremur aðgengissvæðum. Infomaniak rukkar ekkert fyrir umferð tilvika og geymir gögn í Sviss. Hjá OVHcloud er umferð út innifalin í öllum evrópskum svæðum þess. Leaseweb selur bare metal í miklu magni við hlið skýsins.
Þú þarft GPU. Nebius leyfir nýjum aðgangi að keyra allt að 32 H100 í Finnlandi eftir 25 USD kortafærslu, en hækkaði GPU-verð tvisvar árið 2026. UpCloud er með ódýrasta H100 í sjálfsafgreiðslu sem við fundum, á 1,79 evrur á klukkustund í Helsinki, og ný verð hafa verið boðuð frá 20. október 2026; hversu mörg GPU aðgangur má keyra fer eftir sögu hans hjá UpCloud. Gcore (2,73 evrur) og OVHcloud (2,80 evrur, þótt greitt kvótastig gæti þurft fyrst) selja líka H100 án sölusamtals. Fyrir Blackwell rukkar Evroc 8,00 evrur á B200 GPU-klukkustund í Stokkhólmi, um helming af verði AWS í Stokkhólmi, en hver aðgangur byrjar með GPU-kvóta upp á núll.
Þú selur til hins opinbera eða í eftirlitsskyldri atvinnugrein. OVHcloud hefur þrjár SecNumCloud-hæfisvottanir á lista frönsku netöryggisstofnunarinnar. STACKIT, Scaleway og samstarf Post Telecom, OVHcloud og Clever Cloud fengu einkunnina SEAL-3 í útboði framkvæmdastjórnar ESB á fullvalda skýi. Fyrir BSI C5 hefur Hetzner Type 2-staðfestingu með fyrirvaralausu áliti endurskoðanda, og STACKIT, Exoscale og T Cloud Public láta sínar af hendi gegn beiðni eða með trúnaðarsamningi (NDA). Heildarskýrslan af Type 2 sem plusserver birtir er með áliti með fyrirvara: tvær C5-stýringar, og sú þriðja sem greint er frá í sama skjali, voru ekki virkar árið 2025. Í Svíþjóð er Elastx í 53% eigu sænska fjárfestisins Sobro, geymir gögn í Svíþjóð, segist falla undir NIS2-lög Svíþjóðar og býður samninga um öryggisvernd.
Þú vilt vettvang, ekki netþjóna. Clever Cloud keyrir útgáfuferli í anda Heroku á eigin netþjónum í París undir frönskum samningi, en býður enga yfirfærslu gagnagrunns í sjálfsafgreiðslu. Northflank veitir þér þjónustur, gagnagrunna, forskoðunarumhverfi og GPU á einum reikningi með sekúndugjaldtöku, en stýrða skýið þess er Google Cloud og þrjú vísifjárfestingarfélög (Bain Capital Ventures, Vertex Ventures US og Kindred) eiga meirihluta hlutabréfanna. Upsun keyrir sex af sjö evrópskum svæðum sínum á AWS, Google Cloud eða Azure. Koyeb, sem er nú hluti af Mistral AI, setur gáma hratt í loftið en selur GPU í H100-flokki aðeins í Norður-Ameríku.
Hvað það kostar, borið saman á sama grunni
Framleiðsluuppsetningin okkar (uppsetning B) er þrjár sýndarvélar, blokkageymsla, álagsjafnari, PostgreSQL með háum uppitíma, hlutageymsla, Kubernetes-stjórnlag og 2 TB af umferð út. Af þeim 26 skýjum sem eru í samanburðinum selja aðeins níu alla hluta hennar, AWS og Azure meðtalin. Hér eru heildartölur þeirra, sem listaverð í evrum á mánuði án VSK, kannað 15. og 16. október 2026.
| Veitandi | Uppsetning B | Miðað við AWS | Verðlagt svæði | Aðgengissvæði þar | Varatilvik gagnagrunns |
|---|---|---|---|---|---|
| IONOS Cloud | 436,79 til 524,39 | 40% til 48% | Frankfurt | 3, ekki skjalfest sem aðskildar byggingar | staðsetning ekki tilgreind; ósamtímis sjálfgefið |
| UpCloud | 520,33 | 48% | Frankfurt | 1 | annar hýsill, sama aðgengissvæði |
| Scaleway | 582,07 | 54% | París | 3 byggingar | sama gagnaver, annar rekki; samtímis |
| STACKIT | 908,10 | 84% | eu01 (Þýskaland) | 3, efnislega aðskilin; geta verið í sömu byggingu | ekki skjalfest |
| Exoscale | 908,88 | 84% | Frankfurt | 1 | sama aðstaða |
| AWS | 1.082,61 | 100% | Frankfurt | 3 byggingar | annað aðgengissvæði; samtímis |
| Azure | 1.091,88 | 101% | Frankfurt | 3 byggingar | annað aðgengissvæði; samtímis |
| T Cloud Public | 1.325,86 | 122% | eu-de (Magdeburg, Biere) | 3, á tveimur stöðum með 18 km á milli | annað aðgengissvæði ef þú velur það; samtímis |
| Elastx | 1.850,13 | 171% | Stokkhólmur | 3 byggingar | annað aðgengissvæði þegar unnt er |
Ódýrustu heildartölurnar og sterkustu aðgengissvæðin fara ekki saman. IONOS og UpCloud, sem eru ódýrust, hafa engin aðgengissvæði í Frankfurt sem eru skjalfest sem aðskildar byggingar. Scaleway er ódýrast með þrjú aðgengissvæði í aðskildum byggingum, en varatilvik gagnagrunnsins er áfram í sama gagnaveri. Af evrópsku veitendunum í töflunni skjalfesta aðeins tveir varatilvik í öðru aðgengissvæði, T Cloud Public (ef þú velur það) og Elastx (þegar unnt er), og báðir kosta meira en AWS. Með sérfráteknum vCPU í stað samnýttra fer IONOS upp í 603,23 evrur (miðað við að kjarni gagnagrunns teljist tveir þræðir) og Scaleway í 676,78 evrur. Uppsetningunum og reglunum sem við verðlögðum eftir er lýst hér að neðan.
Lægri tölurnar sem þú sérð annars staðar sleppa yfirleitt gagnagrunninum eða Kubernetes-stjórnlaginu. Í 241,11 evrum Hetzner fyrir uppsetningu B er hvorugt, því Hetzner selur hvorugt: teymið þitt rekur hvort tveggja. Í 132,10 evrum Infomaniak er ekkert PostgreSQL: stýrða PostgreSQL-þjónustan er merkt „Væntanlegt fljótlega“, og færsla frá apríl 2025 sagði þegar að fleiri stýrðir gagnagrunnar væru „á leiðinni“. PostgreSQL hjá Cyso Cloud er í lokaðri beta-prófun án opinbers verðs. Í 267,91 evrum Aruba Cloud er MySQL verðlagt í stað PostgreSQL, og á nýja vettvanginum er enginn álagsjafnari fyrir sýndarvélar. Í 384,60 evrum Gcore er PostgreSQL sem er ókeypis beta. Gagnagrunnurinn er engin smálína: hjá Exoscale er PostgreSQL með háum uppitíma 384,20 evrur af 908,88 evrum.
Svona verðlögðum við
Uppsetning A, til að byrja með: ein sýndarvél með 2 vCPU og 4 GB vinnsluminni, að minnsta kosti 40 GB diskur, eitt opinbert IPv4-vistfang, 1 TB af umferð út á netið á mánuði og 100 GB hlutageymsla.
Uppsetning B, lítið framleiðslukerfi: þrjár sýndarvélar með 4 vCPU og 16 GB, hver með opinbert IPv4-vistfang; 300 GB SSD-blokkageymsla; einn stýrður álagsjafnari; stýrt PostgreSQL með 2 vCPU, 8 GB og 100 GB geymslu, aðaltilvik og varatilvik; 1 TB hlutageymsla auk 1 milljónar PUT- og 10 milljóna GET-beiðna; eitt stýrt Kubernetes-stjórnlag (það sem er með háum uppitíma þar sem það býðst, aðeins stjórnlagið); 2 TB af umferð út á netið á mánuði.
Listaverð eftir þörfum, án bindingar eða afsláttar, 730 klukkustundir á mánuði, án VSK, í því svæði veitandans sem er næst Frankfurt (tilgreint í töflunum). Þar sem nákvæm stærð er ekki til, næsta stærð fyrir ofan. Þar sem hluti er ekki seldur er honum sleppt úr heildartölunni og hann nefndur, í stað þess að giska; þar sem veitandi selur náinn staðgengil (MySQL í stað PostgreSQL) verðlögðum við hann og sögðum frá því. Vettvangar fyrir forritara eru verðlagðir eftir næstu hliðstæðu. AWS er verðlagt á m7i.xlarge og Azure á D4s_v5; á burstable-tilvikum fellur uppsetning B hjá AWS í 985,89 evrur og hjá Azure í 1.017,63 evrur. Verð í USD, CHF og SEK eru umreiknuð á viðmiðunargengi Seðlabanka Evrópu (ECB) 15. október 2026 (1 EUR = 1,1208 USD = 0,9305 CHF = 11,1765 SEK), nema þar sem veitandi hefur eigið verð í evrum, sem við notuðum.
Allir hinir
Hinir veitendurnir, ásamt því sem heildartala þeirra sleppir. Lestu aftasta dálkinn á undan verðinu.
| Veitandi | A | B | Verðlagt svæði | Ekki í heildartölu B |
|---|---|---|---|---|
| Infomaniak | 13,12 | 132,10 | Genf | stýrt PostgreSQL |
| Hetzner | 26,48 | 241,11 | Nürnberg | stýrt PostgreSQL, Kubernetes-stjórnlag |
| Cyso Cloud | 24,99 | 254,40 | Frankfurt | stýrt PostgreSQL (lokuð beta) |
| Aruba Cloud | 24,67 | 267,91 | Bergamo | álagsjafnari fyrir sýndarvélar; PostgreSQL (MySQL verðlagt) |
| Leaseweb | 46,18 | 328,23 | Frankfurt | stýrt PostgreSQL |
| Gcore | 40,70 | 384,60 | Lúxemborg | PostgreSQL fyrir framleiðslu (beta verðlögð á 0) |
| Nebius | 46,74 | 487,54 | Frakkland | álagsjafnari fyrir venjulegar sýndarvélar |
| Cleura | 81,21 | 620,63 | Frankfurt | stýrt PostgreSQL (aðeins samkvæmt tilboði) |
| OVHcloud | 15,70 til 17,67 | 630,20 | Frankfurt (Limburg) | Kubernetes-stjórnlag með HA (ekki selt þar) |
| plusserver | 58,36 | 736,06 | Köln | varatilvik PostgreSQL (einn hnútur verðlagður) |
| Koyeb | 35,71 | 737,18 | Frankfurt | blokka- og hlutageymsla, varatilvik PostgreSQL, Kubernetes |
| Northflank | ekki verðlagt | 850,58 | Frankfurt | Kubernetes, IPv4, PostgreSQL HA þvert á aðgengissvæði; hlutageymsla án afritunar (eitt MinIO-tilvik) |
| Evroc | 188,49 | 879,26 | Stokkhólmur | stýrt PostgreSQL, Kubernetes-stjórnlag |
| Clever Cloud | 79,13 | 1.166,46 | París | blokkageymsla, PostgreSQL HA, IPv4 |
| CloudSigma | 151,71 | 1.621,68 | Genf | álagsjafnari, PostgreSQL, hlutageymsla, Kubernetes |
| Upsun | 242,32 | 1.911,83 | Frankfurt | PostgreSQL HA, Kubernetes, IPv4; hlutageymsla aðeins innri |
Til samanburðar kostar uppsetning A 112,37 evrur hjá AWS og 116,15 evrur hjá Azure, og hjá AWS er 1 TB af umferð út eitt og sér 81,00 USD af 125,95 USD. Nscale birtir ekkert verð fyrir sýndarvélar eða geymslu og er því í hvorugri töflunni. Heildartölur CloudSigma miðast við greiðslu eftir notkun: með mánaðaráskrift í Genf kostar uppsetning A 34,19 evrur.
Aðgengissvæði og uppitími, án fegrunar
Hjá AWS og Azure er aðgengissvæði eitt eða fleiri gagnaver með eigið rafmagn, kælingu og net, í kílómetra fjarlægð frá hinum aðgengissvæðunum og innan við um 100 km frá þeim. Kerfi sem dreift er á þrjú slík aðgengissvæði lifir af að heil bygging tapist. Margir evrópskir veitendur nota orðið um eitthvað minna, eða hafa alls engin aðgengissvæði, og það breytir því hvað „mikill uppitími“ þýðir.
Aðgengissvæði í aðskildum byggingum, í svæðinu sem við verðlögðum: AWS og Azure (þrjú í Frankfurt), Scaleway (þrjú í París), Elastx (þrjú gagnaver í Stokkhólmi með allt að 20 km á milli), plusserver (tvö, í Köln og Düsseldorf) og Clever Cloud, þar sem fjöldinn fer eftir síðunni: fimm gagnaver í París á innviðasíðunni, tvö aðgengissvæði í stöðufærslum og þrjú í Kubernetes-skjölunum.
Þrjú aðgengissvæði á tveimur stöðum: þrjú aðgengissvæði T Cloud Public eru á tveimur stöðum með 18 km á milli, svo tvö þeirra deila stað.
Aðskilin gagnaver á einni lóð: þrjú aðgengissvæði Aruba Cloud í Bergamo „deila ekki efnislegum innviðum, svo sem gagnaverum“ samkvæmt skilgreiningu Aruba, en öll þrjú eru á gagnaverslóð Aruba í Bergamo og Aruba segir ekki hversu langt er á milli þeirra.
Aðskilin samkvæmt skilgreiningu veitandans sjálfs, staðir ekki nefndir: Evroc lýsir þremur aðgengissvæðum sínum í Stokkhólmi sem efnislega aðskildum gagnaverum en nefnir ekki aðstöðurnar.
Efnislega aðskilin, en hugsanlega í einni byggingu: STACKIT lofar „að minnsta kosti þremur efnislega aðskildum AZ“ í hverju svæði, en í vottorði Compute Engine segir „Nokkur aðgengissvæði geta verið í sömu byggingu“, og fyrirtækið segir ekki hvaða form eu01 hefur.
Aðgengissvæði aðeins í sumum svæðum, eða án efnislegrar lýsingar: OVHcloud hefur þrjú aðgengissvæði með um 30 km á milli í París, og í Mílanó, en svæðið í Frankfurt er eitt aðgengissvæði. Leaseweb hefur tvö aðgengissvæði í Amsterdam, skilgreind í samningi þess sem aðskilið rafmagn, kæling og net, og engin í Frankfurt eða London. Cyso Cloud hefur þrjú aðgengissvæði í Frankfurt og í Amsterdam án þess að segja hvað aðgengissvæði er efnislega.
Aðgengissvæði sem eru minni en bygging: IONOS lýsir aðgengissvæðum sínum sem ólíkum hýslum eða geymslukerfum, og engin síða IONOS segir að þau séu aðskildar byggingar eða með aðskilið rafmagn. Til að fá aðra byggingu setur þú upp á annarri staðsetningu IONOS í Frankfurt (IONOS hefur þrjár), og umferð milli gagnavera IONOS í sama landi er ókeypis. Aðgengissvæði Infomaniak hafa „ólíka nettengingu og rafmagnsinntök“, aðeins fyrir reiknigetu, og nöfn þeirra benda til þess að þau séu í einu gagnaveri.
Engin aðgengissvæði innan svæðis: Hetzner (dreifð staðsetning heldur netþjónunum þínum á ólíkum hýslum), Exoscale (aðgengissvæði er ein aðstaða í einni borg), UpCloud (eitt gagnaver í hverri borg, nema í Helsinki), Gcore, Public Cloud í sjálfsafgreiðslu hjá Cleura, CloudSigma, Nebius (engin skjalfest) og Upsun (engin skilgreind). Hjá þeim þýðir vörn gegn því að missa byggingu aðra borg, og hjá Upsun er það handvirk enduruppbygging í öðru svæði án sjálfvirkrar yfirfærslu. Svæði Koyeb í Frankfurt nær yfir þrjú gagnaver og færir tilvik til innan svæðisins þegar eitt bilar, en Koyeb skjalfestir ekki hvort þau eru aðskildar byggingar.
Hvar varatilvik gagnagrunnsins er. „Mikill uppitími“ á stýrðum gagnagrunni segir þér lítið fyrr en þú veist þetta.
| Veitandi | Staðsetning varatilviks | Afritun |
|---|---|---|
| AWS, Azure | annað aðgengissvæði | samtímis |
| T Cloud Public | annað aðgengissvæði, valfrjálst | samtímis |
| Elastx | annað aðgengissvæði þegar unnt er | ekki tilgreint |
| Scaleway | sama gagnaver, annar rekki | samtímis |
| UpCloud | annar hýsill, sama aðgengissvæði | ekki tilgreint |
| Exoscale | sama aðstaða | samtímis í Premium-leiðinni |
| OVHcloud (Frankfurt) | afrit í svæðinu sem hefur eitt aðgengissvæði | ekki tilgreint |
| IONOS | ekki tilgreint | ósamtímis sjálfgefið, samtímis gegn beiðni |
| STACKIT, Nebius | ekki skjalfest | ekki skjalfest |
| Northflank | sama aðgengissvæði sjálfgefið, önnur aðgengissvæði valfrjáls | ekki tilgreint |
| plusserver | lesafrit sem ekki er hægt að gera að aðaltilviki | ósamtímis |
| Clever Cloud | ekkert varatilvik í sjálfsafgreiðsluleiðum | engin |
| Koyeb | ekkert skjalfest varatilvik í neinni leið; geymsla afrituð milli aðgengissvæða hjá Neon | geymsla samtímis |
| Upsun | ekkert varatilvik í sjálfsafgreiðslu; lesafrit án yfirfærslu | ósamtímis |
AWS og Azure gefa upp yfirfærslutíma upp á 60 til 120 sekúndur, T Cloud Public „innan 5 mínútna“, og OVHcloud gerir yfirfærslu eftir 60 sekúndna tímamörk. Scaleway býður staðsetningu í mörgum aðgengissvæðum aðeins fyrir lesafrit. Hjá Clever Cloud setur söludeild eða tækniaðstoð upp afrit og yfirfærslan er handvirk, sem samkvæmt síðu Clever Cloud sjálfs tekur „frá nokkrum tugum mínútna upp í nokkrar klukkustundir“.
Aðgengissvæði koma ekki í veg fyrir að sameiginleg lög bili. Object Storage hjá OVHcloud skilaði villum í að minnsta kosti níu svæðum 16. júlí 2025, þar á meðal í öllum þremur aðgengissvæðunum í París, í 2 klukkustundir og 10 mínútur, og 23. september 2026 voru öll þrjú aðgengissvæðin í París með netleynd og pakkatap í 3 klukkustundir og 19 mínútur. Þann 10. mars 2025 truflaði villa í stillingu beinis allar vörur í svæði Scaleway í París: netið í fimm mínútur, Instances til kl. 17:10 UTC, og Object Storage og Kubernetes til kl. 18:00 UTC. Rafmagnsleysi í fr-par-2 hinn 22. maí 2026 skerti hin aðgengissvæðin í París. Þann 17. júní 2026 rauf atvik í Kubernetes hjá STACKIT alla klasa í eu01 í 2 klukkustundir og 37 mínútur. Elastx missti beiningu í öllum þremur aðgengissvæðunum í 8 mínútur 26. september 2025. Svæði Cyso Cloud í Amsterdam missti ytri tengingu um allt svæðið þrisvar árið 2025. Stjórnlög eru líka oft sameiginleg: API og gátt Exoscale lágu niðri í öllum átta aðgengissvæðunum í um sjö klukkustundir 1. september 2026 (netþjónar sem voru í gangi urðu ekki fyrir áhrifum), og UpCloud gat ekki sett upp nýja netþjóna í neinu af 15 aðgengissvæðum sínum í um tvær klukkustundir 11. ágúst 2026.
Prófið sem fór á hinn veginn: eldur í gagnaveri NorthC í Almere tók aðgengissvæðið AZ2 í eu-nl hjá T Cloud Public úr sambandi frá 7. maí til 3. júní 2026. Samkvæmt frásögn veitandans héldu AZ1 og AZ3, á öðrum stað í Aalsmeer, áfram að keyra, og viðskiptavinum var sagt að gera yfirfærslu yfir á þau.
Hver stjórnar hverjum veitanda, og á hvers vélbúnaði keyrir hann
Allir veitendurnir í þessari röð hafa höfuðstöðvar í Evrópu; það var eina síunin. Greint var frá yfirráðum en þau ekki notuð til að útiloka neinn. Þetta eru staðreyndir úr opinberum gögnum, skrám og eigin skjölum veitendanna, ekki lögfræðilegar niðurstöður um hvaða lög geta náð til þeirra.
| Veitandi | Höfuðstöðvar | Hver stjórnar | Vélbúnaður hvers |
|---|---|---|---|
| Hetzner | Gunzenhausen, DE | í einkaeigu; enginn utanaðkomandi fjárfestir fannst | eigin gagnaver í DE og FI; samhýsing í Bandaríkjunum og Singapúr |
| OVHcloud | Roubaix, FR | Klaba-fjölskyldan, um 79% hlutafjár; skráð á markað í París | eigin gagnaver |
| Scaleway | París, FR | iliad SA (99,56%), undir stjórn fyrirtækjasamstæðu Niel-fjölskyldunnar | gagnaver OpCore (50% iliad) |
| IONOS Cloud | Montabaur, DE | United Internet AG, 63,8% í hinu skráða IONOS Group SE | að mestu samhýsing |
| STACKIT | Bad Friedrichshall, DE | Schwarz-samstæðan, í fjölskyldueigu | eigin gagnaver í DE og AT |
| UpCloud | Helsinki, FI | í einkaeigu; eigendur ekki birtir; meðal fjárfesta er Tesi (finnska ríkið) | eigin vettvangur í samhýsingu |
| Exoscale | Lausanne, CH | A1-samstæðan (Telekom Austria AG), 60,94% í eigu América Móvil (Mexíkó) og 28,42% í eigu ÖBAG á vegum austurríska ríkisins | eigin vettvangur í samhýsingu og gagnaverum A1 |
| T Cloud Public | Bonn, DE | Deutsche Telekom AG; þýska ríkið 28,3%, enginn ráðandi hluthafi | gagnaver Telekom; staðurinn í Almere rekinn af NorthC; vettvangur smíðaður með Huawei |
| Infomaniak | Genf, CH | Fondation Infomaniak, 63,3% atkvæða samkvæmt fréttatilkynningu Infomaniak 2. september 2026; skráð á SIX frá 1. október 2026 | eigin gagnaver í Sviss |
| Gcore | Contern, LU | ekki birt; Northern Data (85,2% í eigu Rumble, sem er skráð í Bandaríkjunum) fékk tvö stjórnarsæti og kauprétt á meirihluta í apríl 2025, og eftir breytt fyrirkomulag í júlí 2026 segist það ekki lengur hafa veruleg áhrif | samhýsing, rekstraraðilar ekki nefndir |
| Leaseweb | Amsterdam, NL | Ocom B.V., ekkert móðurfélag sem gerir samstæðureikning | ekki tilgreint |
| Aruba Cloud | Ponte San Pietro, IT | Cecconi-fjölskyldan | eigin gagnaver í IT og CZ; staðir samstarfsaðila annars staðar |
| Elastx | Stokkhólmur, SE | Sobro, 53% | samhýsing, rekstraraðilar ekki nefndir |
| Cleura | Karlskrona, SE | sjóður á vegum ICG plc (UK), í gegnum Iver-samstæðuna | Public Cloud: rekstraraðilar ekki nefndir (Interxion fyrir remote hands í Stokkhólmi og Frankfurt); Compliant Cloud: gagnaver samstarfsaðila |
| Cyso Cloud | Alkmaar, NL | Cyso Group B.V.; hluthafar ekki opinberir | eigið OpenStack, aðstaða ekki nefnd |
| CloudSigma | Zug, CH | eigendur ekki birtir; CLOUDSIGMA Holding AG er skráð, núverandi hlutur þess ekki | Frankfurt: samhýsing samkvæmt skráningu frá 2022; Düsseldorf: innviðir samstarfsaðilans enthus |
| plusserver | Köln, DE | fyrrverandi lánveitendur eignarhaldsfélags BC Partners, ekki nefndir | gagnaver sem það rekur, auk HAM5 sem Stadtwerke Norderstedt rekur |
| Evroc | Stokkhólmur, SE | einn raunverulegur eigandi með meira en 50% og allt að 75% yfirráða, sem safnveitur skráargagna nefna sem stofnandann Mattias Åström | ónefnd gagnaver samstarfsaðila |
| Clever Cloud | Nantes, FR | meðstofnandinn Quentin Adam (yfirráð stofnanda líkleg, ekki sönnuð) | eigin netþjónar í gagnaverum í París; Scaleway (París); OVHcloud (Roubaix, Gravelines, Varsjá, utan Evrópu); IONOS (London); Cloud Temple („Gouv“, gegn beiðni); Oracle (Dúbaí) |
| Upsun | París, FR | fjármagnað af vísifjárfestum, engin opinber hluthafaskrá | Google Cloud, Azure eða AWS í sex af sjö evrópskum svæðum; OVHcloud í einu |
| Koyeb | París, FR | Mistral AI | ekki birt eftir svæðum (San Francisco: Vultr); stjórnlag á Google Cloud |
| Northflank | London, UK | þrjú vísifjárfestingarfélög (Bain Capital Ventures, Vertex Ventures US, Kindred) í gegnum fjóra sjóði, 52,69% hlutabréfa; aðilar búsettir í Bandaríkjunum hafa 3 af 5 stjórnarsætum | Google Cloud í öllum 17 svæðum; Azure fyrir ókeypis leiðina |
| Nebius | Amsterdam, NL | fjölskyldusjóður stofnandans Arkady Volozh: um 52% atkvæða, 11% eigin fjár; skráð á Nasdaq | eigin staður í Finnlandi; fyrirkomulagið á öðrum stöðum er ekki tilgreint í öllum tilvikum |
| Nscale | London, UK | Aker ASA (Noregur), eini skráði yfirráðaaðilinn, með 25% til 50% | samhýsing auk eins staðar í eigin eigu í Noregi |
Þrjú atriði sem taflan þjappar saman. Endanleg yfirráð yfir Exoscale eru í Mexíkó. Northflank, Upsun og Koyeb eru evrópsk fyrirtæki sem keyra vettvanga sína, að öllu leyti eða að hluta, á bandarískum skýjum: svæða-API Northflank tengir hvert svæði við svæði í Google Cloud, svæðalisti Upsun setur sex af sjö evrópskum svæðum á AWS, Google eða Azure, og vinnslusamningur (DPA) Koyeb staðsetur stjórnlag þess á Google Cloud í Belgíu. Og samningar Koyeb nefna enn Koyeb SAS, sem var afskráð úr frönsku fyrirtækjaskránni 19. maí 2026 eftir að eignir þess færðust til eina hluthafans.
Fullvalda útgáfur AWS, Microsoft og Google
Mörg teymi spyrja fyrst hvort þau geti einfaldlega keypt fullvalda útgáfu af skýinu sem þau nota nú þegar. Þann 16. október 2026 er svarið mismunandi eftir söluaðila.
AWS European Sovereign Cloud er aðskilin AWS-eining (partition) með einu svæði, í Brandenburg, í almennri útgáfu frá 14. janúar 2026 og opin öllum í gegnum sérstakan aðgang í sjálfsafgreiðslu. Viðskiptavinir í ESB semja við Amazon Web Services EMEA SARL í Lúxemborg; þýsk fyrirtæki sem stofnuð voru í þessu skyni reka það, með starfsfólki sem er búsett í ESB eða ríkisborgarar ESB staðsettir í ESB (AWS segist vera að færa sig yfir í eingöngu ríkisborgara ESB, án lokadagsetningar). Vöruframboðið er minna: 109 vörur á verðsíðunni, 311 af 1.163 EC2-tilvikategundum Frankfurt og ein GPU-fjölskylda (L4). EC2 er verðlagt í evrum, um 10 til 11% yfir USD-verðinu í Frankfurt á gengi ECB 15. október. Samningurinn skuldbindur AWS til að vísa beiðni stjórnvalda til viðskiptavinarins, láta viðskiptavininn vita þar sem það er heimilt og andmæla beiðnum sem stangast á við lög ESB; ef AWS „er þá enn knúið til að afhenda efnið þitt“ mun það „aðeins afhenda þeim sem leggur fram beiðnina það lágmarksmagn af efninu þínu sem nauðsynlegt er til að verða við beiðninni.“
Sovereign Public Cloud frá Microsoft er ekki aðskilið ský. Það er safn stýringa (Data Guardian, ytri lyklaumsjón, aðgangsskrár sem sýna ef átt hefur verið við þær) á núverandi evrópskum Azure-svæðum, auk EU Data Boundary. Microsoft skrifaði í febrúar 2026 að stýringar fyrir gagnabúsetu, dulkóðun og eftirlitsskyld umhverfi væru í boði í öllum evrópskum svæðum; við fundum enga dagsetta almenna útgáfu Data Guardian, sem gerir viðurkenndu starfsfólki búsettu í Evrópu kleift að samþykkja og fylgjast með fjaraðgangi verkfræðinga annars staðar. National Partner Clouds frá Microsoft eru í eigu annarra: Bleu (100% Orange og Capgemini) rekur Azure og Microsoft 365 í tveimur frönskum svæðum fyrir tilgreinda viðskiptavini og er enn í hæfismatsferli SecNumCloud, og Delos Cloud (dótturfélag SAP, rekið af þýsku starfsfólki Arvato Systems með öryggisheimild) selur aðeins til hins opinbera í Þýskalandi; 1. október 2026 lýsti forsíða þess því enn í framtíð, með tilraunaáætlun fyrir viðskiptavini.
Google býður stýringar á opinberum svæðum sínum (Data Boundary) og, í gegnum samstarfsaðila, aðskilin ský á Google Cloud Dedicated. Það sem er komið í gagnið er S3NS PREMI3NS, rekið af Thales Cloud Sécurisé í Frakklandi án tengingar við net Google: í almennri útgáfu frá 16. október 2025, SecNumCloud 3.2-hæfisvottað 17. desember 2025, um 40 vörur í einu svæði, selt í gegnum söludeild án birtra verða. Þýsk útgáfa, rekin af nýrri Thales-einingu, er í forútgáfu.
Hvað hver og einn sagði eiðsvarinn. Tvær rannsóknarnefndir franska þingsins spurðu Microsoft, Google og AWS, eiðsvarin, hvort þau myndu afhenda frönsk gögn opinberra aðila eða einkaaðila samkvæmt lögmætri bandarískri fyrirskipun. Forstöðumaður opinberra og lagalegra mála hjá Microsoft France, Anton Carniaux, fyrir frönsku öldungadeildinni 10. júní 2025: „Non, je ne peux pas le garantir, mais, encore une fois, cela ne s'est encore jamais produit.“ („Nei, ég get ekki ábyrgst það, en, enn og aftur, það hefur aldrei gerst enn.“) Og: „Lorsque nous sommes obligés de les donner, nous les donnons.“ („Þegar okkur er skylt að afhenda þau, afhendum við þau.“) Fyrir Assemblée nationale 13. maí 2026 sagði Frédéric Geraud de Lescazes hjá Google Cloud: „si un juge allemand, canadien, chilien, américain ou français nous demande de coopérer, nous le faisons.“ („Ef þýskur, kanadískur, chileskur, bandarískur eða franskur dómari biður okkur um samvinnu, þá gerum við það.“) Arnaud David hjá AWS sagði að spurningin „ne s'est pas posée à nous“ („hefur ekki komið upp hjá okkur“) og að „selon la loi, on ne peut fournir des données que dans la mesure où on y a accès sur le plan technique“ („samkvæmt lögum er aðeins hægt að afhenda gögn að því marki sem maður hefur tæknilegan aðgang að þeim“). Forstjóri Microsoft France, Corine de Bilbao, sama dag: „nous devons nous conformer aux obligations des différents États où nous opérons“ („okkur ber að fara að skyldum hinna ýmsu ríkja þar sem við störfum“). Framsögumaðurinn, Cyrielle Chatelain, benti á að aðeins eitt fyrirtæki hefði sagst ætla að vinna með dómstólum, og túlkaði það að hin svöruðu ekki já eða nei sem já; það er hennar túlkun, ekki yfirlýsing fyrirtækjanna. Þýðingarnar eru okkar.
Eina einkunnagjöfin á vettvangi ESB hingað til. Þann 17. apríl 2026 úthlutaði framkvæmdastjórn ESB fjórum samningum í útboði á fullvalda skýi að verðmæti allt að 180 milljónum evra á sex árum, sem metið var eftir Cloud Sovereignty Framework hennar. Bjóðendur þurftu SEAL-2 til að teljast gjaldgengir. Post Telecom ásamt Clever Cloud og OVHcloud, STACKIT og Scaleway náðu SEAL-3 („aðilar í ESB sem hafa umtalsverð en ekki full áhrif“); Proximus, með S3NS á tækni Google, náði SEAL-2. Niðurstaða framkvæmdastjórnarinnar: „jafnvel tækni utan Evrópu, sé hún rekin innan strangs og viðeigandi ramma, getur uppfyllt það lágmarksstig fullveldis sem krafist er.“ Hvorki AWS né Microsoft eru meðal þeirra fjögurra, og framkvæmdastjórnin segir ekki hvort þau buðu. Við fundum enga gerð sem samþykkir vottunarkerfi ESB fyrir skýjaþjónustu, EUCS, og reglugerðin um þróun skýja og gervigreindar, sem myndi bæta við fjórum tryggingarstigum á vettvangi Sambandsins, er tillaga: grein okkar um reglugerðina um þróun skýja og gervigreindar fjallar um hvað hvert stig myndi krefjast.
Skjákort (GPU)
Verð eftir þörfum á GPU-klukkustund í evrum, í því svæði sem selur kortið. USD-verð eru umreiknuð á gengi ECB 15. október 2026.
| Veitandi | H100 | H200 | Blackwell | Hvernig þú færð það |
|---|---|---|---|---|
| UpCloud | 1,79 (Helsinki) | ekki í boði | B200 4,50 (Helsinki) | sjálfsafgreiðsla; hámark eftir sögu aðgangs |
| Koyeb | 2,23 (aðeins Norður-Ameríka) | 2,68 (aðeins Norður-Ameríka) | B200 4,91 (takmarkað) | sjálfsafgreiðsla: H100 1 til 4 GPU, H200 1 eða 2 |
| Northflank | 2,44 (London, Frankfurt, NL) | 2,80 (NL, 8 GPU) | B200 5,24 (NL, 8 GPU) | sjálfsafgreiðsla eftir kaup á 50 USD inneign |
| Gcore | 2,73 (Lúxemborg, Helsinki, Sines) | 3,18 (Chester, UK) | B300 6,00 | sjálfsafgreiðsla háð birgðum og kvóta; B300 í gegnum sölu |
| OVHcloud | 2,80 (Gravelines) | 5,25 (aðeins 8 GPU) | ekki í boði | sjálfsafgreiðsla; greitt kvótastig gæti þurft fyrst |
| Scaleway | 2,87 PCIe, 3,17 SXM (París) | ekki í boði | B300 7,50 (París) | beiðni til tækniaðstoðar |
| IONOS | ekki í boði sem sýndarvél | 3,00 (Frankfurt, Worcester) | ekki í boði sem sýndarvél | sjálfsafgreiðsla, eitt GPU á samning sjálfgefið |
| Nebius | 4,01 (Finnland) | 4,82 (Finnland, Frakkland) | B300 8,48 (Frakkland, UK) | sjálfsafgreiðsla, sjálfgefinn kvóti 32 |
| Evroc | ekki í boði | ekki í boði | B200 8,00 (Stokkhólmur) | kvótabeiðni, sjálfgefið 0 |
| T Cloud Public | 5,22 (eu-de) | ekki í boði | ekki í boði | ekki skráð |
| STACKIT | 8,04 (stærð með 8 GPU) | ekki í boði | ekki í boði | ekki skjalfest |
| AWS | 6,57 (Stokkhólmur) | 7,55 (Stokkhólmur) | B200 15,98 (Stokkhólmur) | kvótabeiðni |
| Azure | 8,10 (H100 NVL, Frankfurt) | 12,29 (Frankfurt) | GB200 31,36 (Frankfurt) | kvótabeiðni |
Þrennt sem taflan sýnir ekki. AWS selur alls ekki H100 í Frankfurt, og GPU-kvótar þess byrja í núlli. Samningur Scaleway leyfir því að segja upp H100 PCIe-tilviki eftir þörfum með 10 mínútna fyrirvara. Nebius hækkaði GPU-verð 1. júní og aftur 1. október 2026, sem fór með H100 úr 2,95 USD í 4,50 USD á klukkustund, og samningur þess leyfir þriggja daga fyrirvara á verðbreytingu. Fyrir neðan toppinn selur Hetzner RTX PRO 6000 Blackwell-kort sem sérþjóna (GEX63: mánaðarþak 997,30 evrur auk 999,00 evra stofngjalds), Exoscale selur sama kort á 2,15 evrur á klukkustund eftir handvirka skimun, og L40S kostar 0,63 evrur á klukkustund hjá Infomaniak (gegn beiðni) og 1,11 evrur hjá UpCloud, á móti 2,08 evrum hjá AWS.
Tvö evrópsk GPU-fyrirtæki selja nánast eingöngu til mjög stórra viðskiptavina. Nscale (London) birtir ekkert GPU-verð og selur GPU-tilvik aðeins með samningum um frátekna afkastagetu; sjálfsafgreiðslan nær til líkana-API fyrirtækisins. Í S-1-skráningu þess frá 18. september 2026 eru taldar upp verklýsingar (statements of work) frá Microsoft að verðmæti allt að um 43,8 milljörðum USD til desember 2033 og samningar við Anthropic að verðmæti allt að um 44,6 milljörðum USD, þar segir að stærsti viðskiptavinurinn hafi staðið að baki 73% tekna 2025, og klösum eftir þörfum, sem boðnir eru „til að þjóna smærri viðskiptavinum“, er lýst sem „ekki verulegum þætti sem stendur“. Fluidstack er lýst í lok veitendalistans.
Tryggingar, tækniaðstoð og að fá aðgang
Mynstrin hér að neðan skipta meira máli en nokkur einstök SLA-prósenta.
Inneignin er eina úrræðið, og hún er með þaki. SLA-inneign hjá OVHcloud er eina úrræðið, með þaki við 50% af mánaðarkostnaði tilviks og 30% fyrir gagnagrunna og álagsjafnara. Eftir brunann í Strassborg 2021 staðfesti áfrýjunardómstóllinn í Douai ábyrgðarþak OVHcloud 24. apríl 2025 og dæmdi VPS-viðskiptavini 1.800,48 evrur vegna sannaðs tjóns upp á 47.900 evrur. Gcore setur þak á inneign við 20% (25% fyrir Object Storage) og veitir enga undir 25 evrum; Nebius setur þakið við 30%. Hetzner greiðir aðeins í skýjainneign, Scaleway aðeins í inneignarmiðum. Clever Cloud greiðir SLA-viðurlög sín í evrum fremur en inneignarmiðum. Staðlaðir skilmálar T Cloud Public veita alls enga inneign. Inneign fylgir aðeins greiddum viðbótum: frá 3.500 evrum á mánuði samkvæmt Enterprise Support Agreement 2.0, sem er 2.500 evra grunngjald auk 1.000 evra valkostsins fyrir þjónustuinneign, eða frá Gold-stiginu á 5.500 evrur samkvæmt eldri Enterprise Agreement 1.0.
Niðritími getur byrjað þegar þú tilkynnir hann. Hjá OVHcloud, fyrir tilvik og geymslu, er niðritími „reiknaður af OVHcloud frá því augnabliki sem atviksbeiðnin er opnuð“. Hjá Gcore telst hann fyrir flestar þjónustur aðeins frá gallatilkynningu viðskiptavinarins í tölvupósti (fyrir Object Storage frá atviksbeiðninni sem Gcore opnar).
Kröfufrestir eru stuttir. Leaseweb gefur fimm daga, Aruba Cloud 10, Hetzner 14, IONOS tvær vikur með skrám yfir beiðnir, UpCloud 15, og OVHcloud, Scaleway, Gcore og Cyso Cloud 30. Azure leyfir 60 daga; AWS fram að lokum annars reikningstímabils. Haltu eigin vöktunarskrám, því nokkrir veitendur biðja um þær.
Sumir vettvangar hafa ekkert SLA nema þú borgir eða semjir um það. Northflank hefur ekkert fyrir neðan Enterprise og setur þak á ábyrgð sína við greidd gjöld eða 100 USD, hvort sem lægra er. Koyeb hefur ekkert í Pro-leiðinni; 99,9% fylgir Scale á 299 USD á mánuði. Sjálfgefið hjá Upsun er „viðskiptalega eðlileg viðleitni“ fyrir 99,5%, án inneignar; 99,9% og 99,99% eru viðbætur á listaverði. Cleura birtir ekkert SLA-skjal. plusserver sendir SLA-ið með pöntunarstaðfestingunni, svo þú getur ekki lesið það áður en þú pantar.
Innifalin tækniaðstoð spannar allt frá engu upp í 24/7. Ókeypis Basic-stig AWS opnar engin tæknileg mál, og Developer-, Business- og Enterprise On-Ramp-leiðirnar falla niður 1. janúar 2027. Developer og Business víkja fyrir Business Support+ frá 29 USD á mánuði eða 9% af gjöldum, hvort sem hærra er; viðskiptavinir Enterprise On-Ramp færast yfir í Enterprise Support. Hjá IONOS fylgir sími og tölvupóstur 24/7 á þýsku og ensku með samningsbundnu fyrsta svari innan einnar klukkustundar vegna bilana. Hjá Elastx fylgir 24x7-aðstoð með 15 mínútum fyrir brýn mál, og Nebius gefur hverjum aðgangi 30 mínútna markmið um fyrsta svar fyrir alvarlegar beiðnir. Innifalin tækniaðstoð OVHcloud miðar við 8 vinnustundir fyrir alvarlegt atvik; Hetzner og Aruba Cloud birta engin svarmarkmið.
Ekki mega allir skrá sig. IONOS, UpCloud, Koyeb og T Cloud Public taka aðeins við fyrirtækjum, og Leaseweb hafnar einstaklingum. STACKIT og plusserver bjóða sjálfsafgreiðslu aðeins fyrirtækjum í Þýskalandi, Austurríki og Sviss; allir aðrir fara í gegnum sölu. Elastx er söludrifið: „Nýskráning“ þýðir að óska eftir prófunaraðgangi.
Auðkennisskoðun getur stöðvað þig. Hetzner gerir áhættumat á hverjum aðgangi; flaggaðir aðgangar verða að sýna skilríki (starfsfólki eða með sjálfu í gegnum iDenfy) eða greiða fyrir fram, og þegar staðfesting mistekst segist Hetzner „ekki veita nákvæmar upplýsingar“ um ástæðuna. Scaleway biður um myndskilríki og andlitsskoðun í rauntíma áður en þú getur notað GPU, SMTP út á við, meira en 500 GB blokkageymslu eða stærri tilvikategundirnar í kvótatöflunni (POP2-4C-16G, PRO2-XS og stærri); sú tafla taldi ekki enn upp nýrri fjölskyldurnar sem við verðlögðum. Skilmálar Leaseweb leyfa allt að fimm virka daga af KYC áður en pöntun er staðfest, og fyrirtækið nefnir 1 til 3 virka daga áður en nýir Kubernetes-viðskiptavinir komast inn í gáttina. OVHcloud getur haldið pöntun eftir til handvirkrar staðfestingar í 24 til 48 vinnustundir.
Sjálfgefnir kvótar geta stöðvað uppbyggingu framleiðslukerfis á fyrsta degi. Skjalfest sjálfgefið gildi AWS fyrir venjuleg tilvik eftir þörfum er 5 vCPU; uppsetning B þarf 12, svo nýr aðgangur verður að biðja um meira fyrst. Hjá Hetzner passar hvorug útgáfa uppsetningar B innan sjálfgefins vCPU-kvóta nýs aðgangs, og hækkanir koma eftir mánuð og greiddan reikning. Prófunaraðgangur hjá IONOS er takmarkaður við 8 kjarna og 20 GB vinnsluminni. Á eldri vettvangi Leaseweb í Frankfurt má nýr viðskiptavinur keyra tvö tilvik í tvo mánuði. Hjá Azure geta nýjar áskriftir ekki lengur sett upp B-series v1 og nokkrar aðrar eldri sýndarvélafjölskyldur frá afkastagetutakmörkununum í júlí 2026, sem kemur aftan að öllum sem fylgja gömlum leiðbeiningum.
Afkastageta getur klárast. Frá 26. júní 2026 hefur Hetzner takmarkað stofnun skýjaþjóna fyrir nýja viðskiptavini og fyrir núverandi viðskiptavini sem valdir eru af handahófi, og takmörkunin var enn í gildi 16. október. IONOS glímdi við skort á GPU-afkastagetu með villum við úthlutun til 21. september 2026. Samningur Nebius leyfir því að hafna þjónustu eftir þörfum miðað við tiltæka afkastagetu, og eftir rofið hjá því í us-central1 í ágúst 2026 kom frátekin afkastageta fyrst til baka og þjónusta eftir þörfum dögum síðar.
Ef inneignin klárast getur það kostað þig gögn. UpCloud er fyrirframgreitt: þegar inneignin klárast er slökkt á öllum netþjónum, og skjölin segja að geymslu sé eytt eftir tvo mánuði, þótt skilmálarnir leyfi uppsögn og eyðingu eftir „að lágmarki fjórtán (14) daga“. Aruba Cloud eyðir skýjaauðlindum 17 dögum eftir að inneign klárast. Hjá Gcore lokar ein misheppnuð greiðsla fyrir allar vörur og eyðir sýndarvélum eftir 48 klukkustundir.
Veitendurnir, einn í einu
Hvert nafn vísar á grein veitandans í þessari röð.
Innviðaský
Hetzner (Þýskaland). Bandvídd er nánast ókeypis (að minnsta kosti 20 TB á hvern skýjaþjón í ESB, síðan 1,00 evra á TB), sérþjónar og GPU-þjónar eru við hlið skýsins, og C5 Type 2-staðfestingin er með fyrirvaralausu áliti endurskoðanda. En CCX23 fór úr 23,99 evrum í 85,99 evrur á mánuði árið 2026, nýir skýjaþjónar hafa verið takmarkaðir fyrir nýja og suma núverandi viðskiptavini frá 26. júní, og það er enginn stýrður gagnagrunnur, ekkert stýrt Kubernetes og engin aðgengissvæði.
OVHcloud (Frakkland). Umferð út innifalin í öllum evrópskum svæðum, breitt vöruframboð (PostgreSQL, Kafka, OpenSearch, KMS, H100- og H200-GPU) og þrjár SecNumCloud-hæfisvottanir. Utan Parísar og Mílanó er hvert svæði eitt aðgengissvæði, í Frankfurt er engin Kubernetes-leið með SLA, verð hækkuðu tvisvar árið 2026, og SLA-inneign er eina úrræðið, þar sem niðritími tilvika og geymslu telst frá beiðni þinni.
Scaleway (Frakkland). Breiðasta stýrða vöruframboðið í anda AWS meðal þeirra veitenda hér sem eru undir evrópskri stjórn, umferð út innifalin á tilvikum og álagsjöfnurum, opinbert verð-API með 5.655 vörunúmerum (SKU) og ítarlegar atvikaskýrslur. Varatilvik gagnagrunnsins er í sama gagnaveri, stærri tilvik krefjast auðkennisskoðunar, og í júní 2026 hækkuðu álagsjafnarar um 44% til 46% og IPv4 um 25%.
IONOS Cloud (Þýskaland). Ásamt UpCloud ódýrasta sambærilega framleiðsluuppsetningin hér, með fyrstu 2 TB af umferð út ókeypis og tækniaðstoð 24/7 innifalinni. Verð á reiknigetu, geymslu, IPv4, umferð út og álagsjöfnurum breyttust ekki frá október 2024 til október 2026, þótt verð á Kubernetes-hnútum hafi breyst í apríl 2025 og rukkað hafi verið fyrir öryggisafrit gagnagrunna frá september 2026. Engin síða IONOS lýsir aðgengissvæðum þess sem aðskildum byggingum, aðeins fyrirtæki geta skráð sig, GPU-sýndarvélar hafa ekkert SLA, og í maí 2026 var úthlutun hæg eða ekki í boði á öllum staðsetningum í um 36 klukkustundir.
STACKIT (Þýskaland). Að minnsta kosti þrjú efnislega aðskilin aðgengissvæði í hverju svæði (vottorð Compute Engine segir að nokkur geti verið í sömu byggingu), lagalegt vottorð fyrir hverja þjónustu með inneign upp í 100%, ekkert gjald fyrir umferð út og þýskt móðurfélag í fjölskyldueigu. Sjálfsafgreiðsla er takmörkuð við fyrirtæki í Þýskalandi, Austurríki og Sviss, Kubernetes-stjórnlagið kostar 72,70 evrur á mánuði, og atvik árin 2025 og 2026 náðu þvert yfir aðgengissvæði þess.
UpCloud (Finnland). Stýrt ský (PostgreSQL, Kubernetes, hlutageymsla) með 15 aðgengissvæðum og einni verðskrá fyrir nánast allt (Helsinki rukkar meira fyrir nokkra geymsluliði), verkfræðingar 24/7 fyrir hvern aðgang, og uppsetning B á 48% af verði AWS. Hver borg er eitt gagnaver (Helsinki hefur tvö), SLA greiðir aðeins inneign á aðganginn með kröfum innan 15 daga, og birt ISO 27001-vottorð þess rennur út 20. október 2026 án þess að endurnýjun sæist 16. október.
Exoscale (Sviss). Stýrt Kubernetes og átta gagnagrunnsvélar, IPv4 innifalið, engin hækkun listaverðs í 24 mánuði, og gögn geymd í völdu landi samkvæmt samningi undir svissneskum lögum. Hvert aðgengissvæði er ein aðstaða í einni borg, stjórnlagið er sameiginlegt (API og gáttin brugðust í öllum átta aðgengissvæðunum 1. september 2026), og endanlegt móðurfélag er í Mexíkó.
T Cloud Public (Þýskaland; Open Telekom Cloud fram í janúar 2026). Vöruframboð sniðið eins og hjá risaveitunum, samtímis varatilvik gagnagrunns sem þú getur sett í annað aðgengissvæði, og, samkvæmt frásögn veitandans, aðgengissvæði sem héldu í gegnum fjögurra vikna rof vegna bruna. Það kostar meira en AWS og Azure á listaverði, 99,95% þess eru „markmið“ án inneignar í stöðluðu skilmálunum, og aðeins fyrirtæki í Evrópu geta skráð sig.
Infomaniak (Sviss). Ókeypis umferð tilvika, lægsta heildartala uppsetningar A í þessari röð (13,12 evrur), svissnesk gögn undir sjálfseignarstofnun í almannaþágu, og ISO 27001-vottorð sem við sáum. Stýrt PostgreSQL er enn merkt „Væntanlegt fljótlega“, gögn eru áfram í Sviss fremur en í ESB, og aðgengissvæði þess virðast, af nöfnunum að dæma, deila einu gagnaveri.
Gcore (Lúxemborg). Ókeypis og ótakmörkuð umferð út frá sýndarvélum, ókeypis Kubernetes-stjórnlag með háum uppitíma, CDN og DDoS-vörn á sama reikningi, og birt GPU-verð. Eigendur þess eru ekki birtir. Northern Data fékk tvö stjórnarsæti og kauprétt á meirihluta í apríl 2025, en eftir breytt fyrirkomulag í júlí 2026 segja reikningar þess að það hafi „ekki lengur veruleg áhrif“ á Gcore. Stýrt PostgreSQL er beta, og fyrir flestar þjónustur stöðvast SLA-inneign við 20% og niðritími telst frá tilkynningu þinni.
Leaseweb (Holland). Bare metal í miklu magni (þjónn með 8 kjarna og 64 GB á listaverði 118,37 evrur á mánuði á könnunardeginum), umferð út á 2,20 evrur á TB eftir sameiginlegan 1 TB kvóta, og tvö aðgengissvæði í Amsterdam. Frankfurt og London keyra eldri vettvang án aðgengissvæða, aðeins fyrirtæki geta skráð sig, skilmálarnir leyfa allt að fimm virka daga af KYC áður en pöntun er staðfest, og verð eru vísitölutengd árlega um allt að 5% eða vísitölu neysluverðs ef hún er hærri.
Aruba Cloud (Ítalía). Ítölsk gagnaver í eigin eigu með Rated-4-vottorðum, ókeypis umferð út frá sýndarvélum, þrjú aðgengissvæði í Bergamo og Kubernetes sem samræmist CNCF. Ekkert stýrt PostgreSQL, enginn álagsjafnari fyrir sýndarvélar á nýja vettvanginum, öll stýrð þjónusta nema Object Storage aðeins í Bergamo, og engin opinber stöðusíða.
Elastx (Svíþjóð). Sænskur meirihlutaeigandi (Sobro, 53%), gögn geymd í Svíþjóð, þrjú gagnaver í Stokkhólmi með SLA fyrir mörg aðgengissvæði, og tækniaðstoð 24x7 innifalin í hverju verði. Dýrasti sambærilegi kosturinn hér (171% af verði AWS), skráning er beiðni um prófunaraðgang, og það skjalfestir OpenStack Yoga, útgáfu sem upprunaverkefnið viðheldur ekki lengur.
Cleura (Svíþjóð). Gagnaleið eingöngu innan ESB sem er skrifuð inn í samninginn, sömu verð í öllum þremur svæðunum, Frankfurt meðtalið, og umferð út í Public Cloud á föstu verði, 0,02875 evrur á GB (ókeypis í Compliant Cloud). Ekkert birt SLA-skjal, engin aðgengissvæði í Public Cloud í sjálfsafgreiðslu, og enginn stýrður gagnagrunnur í sjálfsafgreiðslu.
Cyso Cloud (Holland; Fuga Cloud fram til 1. janúar 2025). Ódýr reiknigeta, umferð út frá tilvikum sögð ókeypis á vettvangssíðunni (algengar spurningar um reikninga kalla bandvídd breytilegan kostnað), tvö svæði með þremur aðgengissvæðum hvort, og ISO 27001- og NEN 7510-vottorð sem við sáum. Enginn stýrður gagnagrunnur eða GPU í almennri útgáfu, og rof í Amsterdam árið 2025 náðu þvert yfir aðgengissvæði þess. Færsla Cyso frá mars 2026 um að „færa sig frá OpenStack“, að mestu um að skipta út VMware, nefnir CloudStack sem stefnuna, án tímaáætlunar og án nokkurs enn fyrir núverandi viðskiptavini almenna skýsins.
CloudSigma (Sviss). Netþjónar þar sem CPU, vinnsluminni og diskur eru valin að vild, ódýrir í mánaðaráskrift í Genf undir svissneskum samningi. Frankfurt og Düsseldorf taka ekki lengur við nýskráningum, greiðsla eftir notkun kostar 3 til 5,5 sinnum áskriftarverðið, og beiðnakerfið hefur verið bilað frá 28. september 2026. Það eru engin aðgengissvæði og nánast engin stýrð þjónusta: hlutageymsla aðeins í Düsseldorf, og Kubernetes-þjónusta sem vefforritið kallar stýrða en ekkert skjalfestir.
plusserver (Þýskaland). Ekkert gjald fyrir umferð út, aðgengissvæði í aðskildum byggingum, Kubernetes-stjórnlag með HA á 65,70 evrur á mánuði, og C5 Type 2-skýrsla sem þú getur sótt, þó með áliti með fyrirvara. Eigendur þess eru ónefndir fyrrverandi lánveitendur, SLA og vinnslusamningur (DPA) berast aðeins með pöntuninni, og hvert aðgengissvæði er sérstakt OpenStack-umhverfi, svo HA þvert á aðgengissvæði er þitt verk.
Evroc (Svíþjóð). Enginn undirvinnsluaðili fyrir innviðaþjónusturnar, B200 á 8,00 evrur á GPU-klukkustund, og þrjú aðgengissvæði í Stokkhólmi í ónefndum aðstöðum. Enginn stýrður gagnagrunnur eða Kubernetes, umferð út á 0,10 evrur á GB án þess að við fyndum neinn frían kvóta, og ekkert vottorð af neinu tagi sást.
Vettvangar fyrir forritara
Clever Cloud (Frakkland). Útgáfa með git push í 18 keyrsluumhverfum með stýrðu PostgreSQL, Redis og geymslu í anda S3, eigin netþjónar í París, sex ítarlegar atvikaskýrslur og SLA-viðurlög greidd í evrum. Engin yfirfærsla gagnagrunns í sjálfsafgreiðslu, bilanir í einum hluta Parísarsvæðisins hafa ítrekað breiðst út fyrir hann, og uppsetning B kostar meira en hjá AWS.
Upsun (Frakkland; áður Platform.sh). Franskur samningur, fullt afrit af staflanum fyrir hverja Git-grein, og umferð út á 30 evrur á TB. Sex af sjö evrópskum svæðum þess keyra á AWS, Google Cloud eða Azure, sjálfsafgreiðsluvaran hefur enga yfirfærslu gagnagrunns, og uppsetning B kostar 1.911,83 evrur.
Koyeb (Frakkland). Hröð leið frá gámi að HTTPS-þjónustu með sjálfvirkri skölun og skölun niður í núll, og GPU með sekúndugjaldtöku frá 2,50 USD fyrir H100. Hluti af Mistral AI frá vori 2026, GPU þess í H100-flokki eru aðeins í Norður-Ameríku, og það er ekkert SLA fyrir neðan Scale-leiðina á 299 USD á mánuði.
Northflank (Bretland). Þjónustur, cron-verk, gagnagrunnar, forskoðunarumhverfi og GPU á einum vettvangi, sem getur líka sett upp í þínum eigin aðgangi hjá AWS, Google eða Azure. Stýrða skýið þess er Google Cloud, þrjú vísifjárfestingarfélög eiga 52,69% hlutabréfanna, og það er ekkert SLA fyrir neðan Enterprise.
GPU-ský
Nebius (Holland). H100, H200 og B300 eftir þörfum án sölusamtals, stýrt Slurm og Kubernetes, ókeypis umferð út á netið frá sýndarvélum (rukkað er fyrir umferð út úr Object Storage) og ókeypis opinber IP-vistföng, og sjö ítarlegar atvikaskýrslur. GPU-verð hækkuðu tvisvar árið 2026, það skjalfestir engin aðgengissvæði í svæðum sínum, og samningurinn leyfir því að hafna þjónustu eftir þörfum þegar afkastageta er af skornum skammti.
Nscale (Bretland). Virkir GPU-staðir í Noregi, á Íslandi og í Portúgal (stór hluti samningsbundinnar afkastagetu þess er í Bandaríkjunum, þar á meðal leigður staður í Ward County í Texas), og líkana-API samhæft OpenAI sem hver sem er með Google-aðgang og greiðslukort getur fyllt á frá 5 USD. GPU krefjast samnings um frátekna afkastagetu án birts verðs, og samkvæmt eigin S-1 er fyrirtækið enn „í ferli við að afla sér“ ISO 27001 og SOC 2.
Ekki í röðinni: Fluidstack
Fluidstack byggir stóra GPU-klasa fyrir gervigreindarfyrirtæki samkvæmt sérsömdum samningum. Móðurfélag samstæðunnar er enn Fluidstack Ltd í London, en frá 4. desember 2025 hefur það kallað New York höfuðstöðvar sínar („Nýja skrifstofan í Midtown Manhattan verður alþjóðlegar höfuðstöðvar fyrirtækisins“), og röðin tekur aðeins til veitenda með höfuðstöðvar í Evrópu. Vefsíða þess vísar ekki á neina vöru, verðskrá eða nýskráningu, og skilmálar þess segja að pantanir séu gerðar „með verklýsingu eða innkaupapöntun sem báðir aðilar hafa samþykkt“.
Áður en þú flytur: hvað þarf að kanna
- Gerðu útflutningspróf. Afritaðu diskmynd, gagnagrunnsafrit (dump) og bucket út frá veitandanum og taktu tímann. API Hetzner hefur engan endapunkt til að sækja diskmynd, svo diska þarf að afrita út handvirkt. Spurðu hvort samningurinn hafi ákvæði um skipti á veitanda samkvæmt gagnareglugerðinni (Data Act): STACKIT, UpCloud, Exoscale, Gcore, Leaseweb og Aruba Cloud hafa slíkt ákvæði, og Exoscale og Clever Cloud geta fellt niður gjöld fyrir umferð út þegar þú ferð, þótt skilmálar Exoscale geri einnig ráð fyrir gjaldi fyrir endurheimt gagna upp á allt að 0,12 evrur á GB.
- Verðleggðu umferð út og IPv4 sérstaklega. Umferð út umfram frían kvóta kostar 80,30 evrur á TB hjá AWS og 100 evrur hjá Evroc, og ekkert hjá STACKIT. IPv4 er á hreyfingu: OVHcloud byrjaði að rukka sérstaklega fyrir það á Gen3-tilvikum 1. október 2026, Scaleway hækkaði það um 25% í júní, og Evroc rukkar 7,30 evrur á mánuði fyrir hvert vistfang.
- Lestu kröfureglur SLA, ekki prósentuna. Hver setur klukkuna af stað, hve marga daga þú hefur, hvaða sönnunargögn þú þarft að senda, þakið, og hvort þú færð peninga eða inneign.
- Kannaðu sjálfgefna kvóta og staðfestingu áður en þú ákveður flutningsdag. Opnaðu aðganginn vikum fyrr, biddu um kvótann fyrir þá stærð sem þú stefnir á, og fáðu hann skriflega.
- Komstu að því hvar varatilvik gagnagrunnsins er. Spurðu um staðsetninguna, hvort afritunin sé samtímis eða ekki, og yfirfærslutímann. IONOS, STACKIT og Nebius skjalfesta ekki öll þrjú atriðin.
- Lestu eigin stöðusögu veitandans. Taktu eftir hversu langt aftur hún nær: um viku á forsíðu Hetzner, tvær vikur hjá Evroc, 60 daga hjá Infomaniak, enga sögu yfirleitt í opinberu API Leaseweb og enga opinbera stöðusíðu hjá Aruba Cloud, á móti sögu UpCloud aftur til 2015. Kannaðu hvort atvik í einu aðgengissvæði breiðast út til annarra.
- Kannaðu hvert verð aftur á þeim degi sem þú ákveður þig. Verð breyttust oft árið 2026. Skýjaþjónar Hetzner hækkuðu um 30% til 37% 1. apríl og, fyrir nýjar pantanir og stærðarbreytingar, um 38% til 192% 15. júní. OVHcloud breytti verðum í apríl og október, Scaleway í júní, Nebius í júní og október og Elastx um 10% í júlí, og UpCloud boðaði ný verð á H100 og B200 frá 20. október. Fyrirvarar eru allt frá þeim þremur dögum sem samningur Nebius leyfir upp í þá þrjá mánuði sem Elastx gaf í reynd, þótt skilmálar Elastx tilgreini engan.
- Kannaðu við hvern þú semur í raun. Lögaðilann, land hans og undirvinnsluaðila hans. Skjöl Koyeb nefna enn afskráð félag. Upsun telur upp bandaríska undirvinnsluaðila í hverju svæði. Við fundum engan vinnslusamning (DPA) eða lista yfir undirvinnsluaðila fyrir Northflank, en síða traustmiðstöðvar þess um undirvinnsluaðila birtist ekki. Skilmálar CloudSigma í Frankfurt nefna þýskt dótturfélag sem var sameinað enthus í október 2025.
Heimildir
Kannað 15. og 16. október 2026.
Hetzner
- Töflur um verðbreytingar og verð-API
- Forskrift Cloud API
- SLA skýsins
- Stöðusíða og atvik um afkastagetu skýsins 26. júní 2026
- Lagaupplýsingar og BSI C5 Type 2-staðfesting
OVHcloud
- Verð á Public Cloud og nánar um verðbreytingarnar í október 2026
- Specific Conditions for Public Cloud Services, 26. ágúst 2026
- Stöðuyfirlit
- Universal Registration Document 2025
- Cour d'appel de Douai, 24. apríl 2025
Scaleway
- Verð á Instances og verðuppfærsla 27. apríl 2026
- SLA
- Stöðusíða og atvikaskýrsla 10. mars 2025
- iliad Group Annual Financial Report 2025
IONOS Cloud
STACKIT
UpCloud
- Verð (vistað í vefsafni 7. október 2026) og reiknivél
- Terms of Service með SLA (vistað í vefsafni 2. október 2026)
- Stöðusíða
- Færsla í eignasafni Tesi
Exoscale
- Verð og Terms and Conditions
- SLA fyrir Instances
- Atvik 247488, 1. september 2026
- A1 Group Annual Financial Report 2025
T Cloud Public (áður Open Telekom Cloud)
Infomaniak
- Verð á Public Cloud
- Lagaleg skjöl, þar á meðal skilmálar og SLA fyrir Public Cloud
- Staða Public Cloud
- Síða fyrir fjárfesta
Gcore
- Verð á skýjaþjónustu og verð á gervigreindarþjónustu
- Lagaleg skjöl: MSA, SLA, DPA
- Stöðusíða
- Samstarf Northern Data og Gcore, 2. apríl 2025 og Rumble lýkur kaupum á Northern Data, og árshlutayfirlit Northern Data fyrir 1. ársfjórðung 2026, lagt fram af Rumble 28. ágúst 2026
Leaseweb
- Verð á almennu skýi, Amsterdam og eldri vettvangur
- Sales Terms and Conditions, 1. ágúst 2026
- Service Level Agreement, 1. september 2026
- Skráning GLEIF um endanlegt móðurfélag
Aruba Cloud
- Verð
- Terms and Conditions v1.4
- Service Level Agreement v1.3
- Yfirlýsing Aruba til Consob, 16. nóvember 2017
Elastx
Cleura
Cyso Cloud
CloudSigma
- Verðskrá Genf og staða skýsins í Genf
- SLA fyrir Genf
- Stöðusíða
- Fyrirtækjaskrá, CLOUDSIGMA Holding AG
plusserver
- pluscloud open
- General Terms and Conditions v3.1.4
- BSI C5 Type 2-skýrsla 2025
- Stöðusíða
- PlusHolding GmbH, Re [2024] EWHC 828 (Ch)
Evroc
Clever Cloud
Upsun
Koyeb
- Verð
- Service Level Agreement og Data Processing Agreement
- Koyeb is joining Mistral AI, 17. febrúar 2026
- Tilkynning BODACC B202600692856, 10. apríl 2026 og opin gögn BODACC
Northflank
Nebius
- Verð og verð á reiknigetu
- Services Agreement og SLA
- Stöðusíða
- Ársskýrsla á eyðublaði 20-F fyrir 2025
Nscale
Fluidstack
- Fluidstack relocates its global headquarters to New York City, 4. desember 2025
- Terms and Conditions
- Companies House, Fluidstack Ltd
AWS og Azure
- AWS Price List API og verð á EC2 On-Demand
- AWS Regions and Availability Zones og RDS Multi-AZ-uppsetningar
- Amazon Compute SLA, kvótar fyrir EC2-tilvik og lok Developer-, Business- og Enterprise On-Ramp-leiðanna
- Azure Retail Prices API og aðgengissvæði Azure
- Hár uppitími í Azure Database for PostgreSQL og úrelding sýndarvéla og takmarkanir á afkastagetu
- SLA for Microsoft Online Services og tækniaðstoðarleiðir Azure
- Viðmiðunargengi ECB fyrir evru, 15. október 2026
Fullvalda framboð og rammar ESB
- AWS, Opening the AWS European Sovereign Cloud, ESCA, algengar spurningar og verð
- Microsoft, What is Microsoft Sovereign Cloud?, Data Guardian og How Microsoft is addressing digital sovereignty in Switzerland
- Google Cloud, Delivering a secure, open, and sovereign digital world, 7. febrúar 2026
- S3NS, PREMI3NS SecNumCloud qualification, almenn útgáfa og vörur; Thales, fullvalda ský í Þýskalandi, 20. maí 2026
- Bleu, Qui sommes-nous og J1 í hæfismatsferli SecNumCloud; Delos Cloud, forsíða, vistuð í vefsafni 1. október 2026
- ANSSI, skrá yfir hæfisvottaða þjónustu, uppfærð 16. október 2026 og SecNumCloud-veitendur í hæfismatsferli
- Franska öldungadeildin, rannsóknarnefnd um opinber innkaup, skýrslutaka af Microsoft France, 10. júní 2025
- Assemblée nationale, rannsóknarnefnd um stafrænt ósjálfstæði, hringborð með Microsoft, Google og AWS, 13. maí 2026
- Framkvæmdastjórn ESB, Commission advances cloud sovereignty through strategic procurement, 17. apríl 2026, og Cloud Sovereignty Framework v1.2.1
- Rannsóknaþjónusta Evrópuþingsins, Cybersecurity Act review: what to expect, 5. janúar 2026
Gögn og ský
Nýjar leiðbeiningar og reglubreytingar í tölvupósti
Þegar regla breytist, frestur færist eða við birtum nýjar leiðbeiningar sendum við þér tölvupóst.