• Tallinn03:01
  • Ljubljana02:01
  • Novi Sad02:01

Eftir Kristijan Sekereš

UpCloud árið 2026: hreinskilin úttekt fyrir teymi á leið frá AWS eða Azure

Netþjónarekkar í gagnaveri

UpCloud er finnskur skýjaveitandi í einkaeigu, stofnaður í Helsinki árið 2011, sem rekur eigin KVM-vettvang á 15 aðgengissvæðum: tíu í Evrópu, þremur í Bandaríkjunum, einu í Singapúr og einu í Sydney. Það selur nett stýrt ský (PostgreSQL, MySQL, Kubernetes með ókeypis stjórnlagi, hlutageymslu samhæfða S3, álagsjafnara), innifelur umferð út upp að kvóta sem vex með netþjónum þínum og svarar tækniaðstoðarspjalli allan sólarhringinn á hverjum aðgangi: framleiðsluuppsetningin okkar kostar 520,33 evrur á mánuði í Frankfurt, 48% af verði AWS. Veiku punktarnir eru offramboð og samningurinn. Hver borg er eitt gagnaver (aðeins Helsinki hefur tvö), varatilvik gagnagrunnsins er á öðrum hýsli í sömu byggingu, og SLA greiðir inneign á aðganginn samkvæmt lagatexta sem nefnir enga prósentu og undanskilur API og stjórnborðið.

Þessi grein er hluti af röð sem ber 24 evrópska skýjaveitendur saman við AWS og Azure; yfirlitið stillir þeim upp hlið við hlið. Allt hér að neðan var kannað 15. og 16. október 2026 í skjölum UpCloud, skilmálum, verðskrá og stöðusíðu, finnskum fyrirtækjagögnum og frásögnum notenda, hvert atriði við upprunann; verð- og lagasíðurnar, sem vísa sjálfvirkum lesendum frá, voru lesnar úr afritum í Internet Archive frá 7. október 2026 eða fyrr. Við stofnuðum engan aðgang og keyrðum engin kerfi.

Í hnotskurn

UpCloud
Höfuðstöðvar og yfirráðHelsinki. UpCloud Oy, í einkaeigu, ekki skráð á markað; eigendur ekki birtir. Fjárfestar sem hafa verið nefndir: Connected Capital & Partners (Holland), Tesi (fjárfestingarfélag finnska ríkisins) og Inventure (norrænt vísifjárfestingarfélag)
Svæði og aðgengissvæði15 aðgengissvæði, hvert eitt gagnaver: tíu í Evrópu (tvö þeirra í Helsinki), þrjú í Bandaríkjunum, Singapúr og Sydney. Ekkert svæði safnar mörgum aðgengissvæðum saman eins og hjá AWS
Uppsetning A (til að byrja með)17,93 evrur á mánuði í Frankfurt
Uppsetning B (framleiðsla)520,33 evrur á samnýttum vCPU, 459,50 evrur með ókeypis Kubernetes-stjórnlagi á einum hnút. Allir hlutar eru seldir; engin leið með sérfráteknum vCPU er til, og varatilvik gagnagrunnsins er í sama gagnaveri
Umferð út0,00 evrur innan Fair Transfer-kvóta sem gildir fyrir allan aðganginn (1,5 TB á mánuði fyrir netþjóninn í uppsetningu A, 7 TB á hvern netþjón í uppsetningu B). Umfram hann má hægja á bandvídd niður í 100 Mbit/s, eða þú velur 0,01 USD á GB
SLA fyrir reiknigetuEngin prósenta í lagatextanum; 99,999% fyrir Premium og 99,99% fyrir Starter á verðsíðunni. Inneign á aðganginn sem nemur 50-földu gjaldi fyrir niðritímann, vegna rofa sem vara lengur en 5 mínútur, krafist innan 15 daga
Innifalin tækniaðstoðVerkfræðingar 24/7 í spjalli og tölvupósti, á ensku; svar við atviki á innan við 2 klukkustundum
Hver getur skráð sigFyrirtæki, samkvæmt skilmálunum: kort, innheimtuvistfang og sími, skimun gegn refsiaðgerðalistum, engin skilríki lýst. Fyrirframgreitt; nýr aðgangur byrjar sem 7 daga prófunaraðgangur með þaki við 2 kjarna

Hvað þú getur byggt

Staðan er almenn útgáfa nema annað sé tekið fram, samkvæmt skjölum og breytingaskrá UpCloud.

Það sem þú þarftUpCloudAWSAzure
SýndarvélarCloud Servers á AMD EPYC, allir á samnýttum hýslum: Starter (örgjörvar fyrri kynslóðar), Premium og Cloud Native (aðeins reiknigeta)EC2Virtual Machines
Sérfráteknir hýslar, bare metalEngin opinber leið: sérfrátekinn vélbúnaður er Private Cloud, heilir hýslar frá 3.190 evrum á mánuði gegn tilboði. Ekkert bare metalEC2 Dedicated Hosts, EC2 metalDedicated Host, BareMetal Infrastructure
GPUL4, L40S, RTX Pro 6000, H100 og B200, eftir þörfum og spot, aðeins í Helsinki (fi-hel2)EC2 G og PNC- og ND-series
GeymslaBlock storage í þremur flokkum, dulkóðuð í hvíld án gjalds; Managed Object Storage (S3 API) á sex svæðum; File Storage (NFS) á sjö aðgengissvæðum frá febrúar 2026EBS, S3, EFSManaged Disks, Blob Storage, Azure Files
VenslagagnagrunnarManaged PostgreSQL (einn til þrír hnútar) og MySQL (8.4 LTS)RDSAzure Database for PostgreSQL og MySQL
Önnur gagnaþjónustaValkey (kom í stað Managed Redis í október 2024) og OpenSearchElastiCache, OpenSearch ServiceAzure Cache for Redis
KubernetesUKS, CNCF-vottað fyrir 1.33 til 1.35. Development-stjórnlag ókeypis (einn hnútur); Production 60 evrur á mánuði (þrír API-þjónar, etcd með þremur meðlimum)EKSAKS
NetEinkanet þvert á aðgengissvæði, NAT- og VPN-gáttir, eldveggur, álagsjafnari fyrir HTTP(S) og TCPVPC, NAT gateway, VPN, ELBVNet, NAT gateway, VPN Gateway, Load Balancer
CDNUpCloud CDN, „knúið af bunny.net“: skjalfest, en „Kemur út fljótlega“ á verðsíðunniCloudFrontFront Door
AðgangsstýringUndiraðgangar takmarkaðir eftir netþjóni, geymslu, neti eða merki (tag); Workspaces með hlutverkum og einni innskráningu (single sign-on), í opinni beta-prófun og utan SLAIAMEntra ID, RBAC
VöktunMælikvarðar fyrir gagnagrunna og álagsjafnara, endurskoðunarskrár; engin almenn þjónusta fyrir skráningu eða mælikvarðaCloudWatchAzure Monitor
ÖryggisafritSimple Backups (leiðir frá daglegum til árlegra), auk öryggisafrita eftir þörfumAWS BackupAzure Backup

Það sem vantar alveg: föll, þjónalausa gáma, biðraðir, lyklaumsjón (KMS) eða leyndarmálastjóra, DNS með heimild (authoritative), MongoDB, Kafka, stýrð API fyrir gervigreindarlíkön og gámaskrá (container registry) (verðskráin hefur „beta“-liði fyrir skrá, en engin vara er til). Engin DDoS-vörn er lýst í skjölum eða á verðsíðunni, og SLA undanskilur „fjandsamlegar aðgerðir þriðju aðila, svo sem þjónustuneitunarárásir“.

Object Storage vantar afritun á bucket, vefhýsingu, skráningu bucket og SSE-KMS, og Object Lock er „Væntanlegt fljótlega“. Aðgangsstýringin er þunn: undiraðgangar takmarka hvaða auðlindir notandi getur snert, án stefnumáls á aðgerðastigi, og hlutverkamiðaða Workspaces-líkanið „er ekki enn mælt með fyrir framleiðsluumhverfi“.

Verkfærin eru uppfærð: Terraform-veita á samstarfsaðilastigi (v5.47.0, 12. október 2026), CLI, Go- og Python-SDK, Pulumi, Packer, Ansible og Crossplane. Aðgangstákn að API komu ekki fyrr en 18. september 2025; áður notuðu skriftur notandanafn og lykilorð aðgangs. Hjá Kubernetes eru uppfærslur hnúta þitt verk: „UKS breytir ekki, uppfærir ekki og stillir ekki gagnalagið eftir stofnun“.

Hvað það kostar

Listaverð UpCloud í evrum án VSK, úr vörulista verðreiknisins og verðsíðunni frá 7. október 2026, kannað 15. og 16. október 2026, í Frankfurt (de-fra1) miðað við 730 klukkustundir á mánuði. Cloud Servers eru rukkaðir á klukkustund allt að 28 daga á mánuði, svo heill mánuður kostar uppgefið mánaðarverð; allt annað er rukkað á klukkustund án þaks.

Uppsetning A, til að byrja með: ein sýndarvél með 2 vCPU og 4 GB, 40 GB diskur, eitt IPv4-vistfang, 1 TB af umferð út og 100 GB hlutageymsla.

LiðurValEvrur á mánuði
SýndarvélSTARTER-2xCPU-4GB, 2 samnýttir vCPU, 4 GB, 30 GB Standard-geymsla, IPv4 innifalið12,00
Diskur upp í 40 GBannað 10 GB Standard-tæki0,86
Opinbert IPv4innifalið0,00
1 TB umferð útinnan 1,5 TB Fair Transfer-hlutar leiðarinnar0,00
100 GB hlutageymslaseld í 250 GB einingum5,07
Samtals17,93

AWS rukkar 112,37 evrur og Azure 116,15 evrur fyrir það sama í Frankfurt; hjá AWS er 1 TB af umferð út eitt og sér 81,00 USD af 125,95 USD reikningi.

Uppsetning B, lítið framleiðslukerfi: þrjár sýndarvélar með 4 vCPU og 16 GB, hver með IPv4-vistfang, 300 GB SSD-blokkageymsla, álagsjafnari, PostgreSQL með 2 vCPU, 8 GB og 100 GB sem aðaltilvik og varatilvik, 1 TB hlutageymsla með 1 milljón PUT- og 10 milljónum GET-beiðna, Kubernetes-stjórnlag og 2 TB af umferð út.

LiðurValEvrur á mánuði
3 sýndarvélarPREMIUM-4xCPU-16GB, samnýttir vCPU, hver með 150 GB MaxIOPS-geymslu og einu IPv4276,00
3 opinber IPv4innifalin0,00
300 GB blokkageymslainnifalin: leiðirnar þrjár bera 450 GB0,00
ÁlagsjafnariProduction Small, tveir hnútar30,42
PostgreSQL HA2 vCPU, 8 GB, tveir hnútar með 100 GiB hvor, 15 daga endurheimt á tilteknum tímapunkti (point-in-time recovery)132,80
1 TB hlutageymslafjórar 250 GB einingar; engin gjöld fyrir beiðnir20,28
Kubernetes-stjórnlagProduction, þrír API-þjónar60,83
2 TB umferð útinnan 21 TB hluta aðgangsins0,00
Samtals520,33

AWS rukkar 1.082,61 evrur fyrir uppsetningu B á m7i.xlarge og Azure 1.091,88 evrur á D4s_v5, svo UpCloud kostar 48% af hvoru tveggja. Tveir liðir skýra mestan muninn: AWS rukkar 2 TB af umferð út á 171,00 USD og HA-gagnagrunn sinn á 320,13 USD með geymslu, þar sem UpCloud rukkar ekkert fyrir umferðina út og 132,80 evrur fyrir gagnagrunninn. Ókeypis Development-stjórnlagið færir heildina í 459,50 evrur, með einum API-þjóni, „ekkert offramboð“ og ekkert sem segir hvort SLA nær til þess.

Heildin fylgir reiknivélinni, sem rukkar seinni gagnagrunnshnútinn á 90% af verði reiknigetu og geymslu; verðsíðan setur reiknigetuna á 60 evrur frekar en 59. Vinnsluhnútar eru ekki innifaldir, eins og alls staðar í þessari röð.

Umferð út og IPv4. Opinber umferð út hefur kostað 0,00 evrur á GB frá 7. maí 2024, innan Fair Transfer Limit sem er „ákvarðað af magni skýjaauðlinda á aðganginum þínum“: hver netþjónaleið bætir við föstu magni (1,5 TB fyrir STARTER-2xCPU-4GB, 7 TB fyrir PREMIUM-4xCPU-16GB), sameiginlegu yfir öll aðgengissvæði, á meðan hlutageymsla, gagnagrunnar, álagsjafnarar og flestar GPU-leiðir bæta engu við. Umfram mörkin getur UpCloud „hægt á bandvídd skýjaþjónustunnar niður í 100 Mbit/s“, með „engum umframgjöldum“ nema þú veljir greidda umferð á 0,01 USD á GB (10 evrur á 1.000 GB í evruverðskránni). AWS rukkar 80,30 evrur á TB umfram frí 100 GB, Azure 77,62 evrur. Fyrsta IPv4-vistfangið fylgir hverri Starter- og Premium-leið; annað kostar 3,47 evrur á mánuði.

Reikningar. UpCloud er fyrirframgreitt, og innstæðan er hart þak. Þegar hún klárast er slökkt á öllum netþjónum; eftir mánuð eru þeir fjarlægðir og IP-vistföng þeirra losuð; eftir tvo mánuði „verða geymslur fjarlægðar. Gögn tapast varanlega.“ Innstæða er óendurgreiðanleg, nema 30 daga endurgreiðsluábyrgð á fyrstu greiðslu, allt að 500 evrum. Starter- og Premium-netþjónar eru rukkaðir hvort sem þeir keyra eða ekki. Greitt er með korti (PayPal, Apple Pay og Google Pay aðeins fyrir handvirkar áfyllingar); engin millifærsla eða SEPA-beingreiðsla er talin upp. Skilmálarnir frá 3. júlí 2026 lýsa eftirágreiddu líkani „rukkað mánaðarlega eftir á“ fyrir viðskiptavini sem skrá sig þegar það hefst, en skjölin lýsa enn aðeins fyrirframgreiddri inneign.

GPU, á GPU-klukkustund í Helsinki, eina aðgengissvæðinu sem hefur þau: L4 0,58 evrur, L40S 1,11 evrur, RTX Pro 6000 1,65 evrur, H100 1,79 evrur og B200 4,50 evrur, án H200. Það er lægsta H100-verð eftir þörfum í þessari röð; AWS selur ekki H100 í Frankfurt og rukkar 6,57 evrur í Stokkhólmi. Spot-netþjóna (H100 1,78 evrur) má taka til baka með 30 sekúndna fyrirvara og þeir hafa ekkert SLA. UpCloud hefur tilkynnt „Ný verð á H100 GPU-netþjónum frá 20. október“, og það sama fyrir B200, án þess að segja hvað breytist; vörulistinn frá 16. október sýndi enn verðin hér að ofan, og verðsíða þess dags gaf enn engar nýjar tölur. Hver aðgangur má keyra „takmarkaðan fjölda GPU, byggt á sögu aðgangsins“, og meira krefst beiðni til tækniaðstoðar.

Verðbreytingar. Þann 15. apríl 2026 komu Starter- og Premium-fjölskyldurnar í stað Developer og General Purpose, sem er ekki lengur hægt að setja upp. Borið saman á sama grunni kosta nýju leiðirnar minna en innihalda minni disk: Developer-netþjónn með 2 vCPU og 4 GB með 60 GB kostaði 18 evrur á mánuði, jafngildi Starter með 30 GB er 12 evrur. Ekki er tilgreint hvort núverandi netþjónar halda gömlu verðunum. Milli verðsíðnanna frá 19. maí og 7. október 2026 færðist mánaðarlegt GPU-mat úr 28 daga þaki í 30 daga mánuð á sömu klukkustundartöxtum, svo mánuður af einu H100 fór úr 1.203 evrum í 1.289 evrur, um 7% meira (okkar ályktun úr tveimur afritum af síðunni; við fundum enga tilkynningu). Við fundum enga hækkun á listaverði neinnar vöru sem enn er hægt að panta.

Áreiðanleiki

Hvað aðgengissvæði er. Hjá UpCloud er aðgengissvæði eitt gagnaver, og ekkert flokkar aðgengissvæði saman í svæði; AWS og Azure hafa hvort um sig þrjú aðgengissvæði í Frankfurt, í aðskildum gagnaverum með kílómetra á milli. Helsinki er undantekningin, með tvö aðgengissvæði í byggingum sem mismunandi rekstraraðilar reka (Equinix og Telia); hvort þau hafa óháðar rafmagns- og netleiðir er ekki tilgreint. Alls staðar annars staðar þýðir það að lifa af missi byggingar að nota aðra borg. Innan aðgengissvæðis er offramboðið á hýslastigi: netþjónar flytjast sjálfkrafa á heilbrigðan hýsil þegar einn bilar, og blokkageymsla situr á geymsluneti sem er speglað yfir „tvo aðskilda geymslubakenda“.

Varatilvik gagnagrunnsins. Managed PostgreSQL HA-hnútar „eru stofnaðir á efnislega aðskildum bakendahýslum“ í sama aðgengissvæði; ekkert skjal býður varatilvik í annarri byggingu. Skjölin lýsa „afritun í rauntíma“ án þess að segja hvort hún er samtímis, og gefa engan yfirfærslutíma. Ef allir hnútar bila í einu er aðaltilvikið endurheimt úr öryggisafriti, þar sem gagnatap er „yfirleitt ... takmarkað við annað hvort fimm mínútna tímabil eða eina WAL-skrá“. AWS og Azure setja samtímis varatilvik í annað aðgengissvæði og tilgreina 60 til 120 sekúndur fyrir yfirfærslu.

SLA-ið. Það er hluti af þjónustuskilmálunum sem tóku gildi 3. júlí 2026, og lagatextinn inniheldur enga prósentu: tölurnar 99,999% og 99,99% birtast aðeins á verðsíðunni.

  • Það nær yfir „allar óáætlaðar truflanir ... sem vara lengur en fimm (5) mínútur“, reiknað á hvern netþjón eða þjónustu sem verður fyrir áhrifum.
  • Inneignin er „50 (fimmtíu) sinnum þjónustugjöld UpCloud sem lögð eru á truflaða þjónustuliðinn“ fyrir þann tíma sem hann var niðri, með þaki við gjöld þess liðar síðustu 30 daga á hverja truflun og við 2,5 sinnum meðalmánaðargjald hans á 12 mánuðum. Hún er inneign á aðganginn, ekki reiðufé.
  • Þú gerir kröfu með tölvupósti innan 15 daga eftir að bilunin er lagfærð.
  • Ekki undir: „API þjónustunnar“ og „stjórnborðið“, svo rof sem hindrar þig í að setja upp eða skala skilar engu. Þjónustuneitunarárásir, ónóg inneign á aðganginum, tilkynnt viðhald og spot-netþjónar eru undanskilin.
  • SLA er eina úrræðið, og „ákvörðun UpCloud í málinu verður bindandi ... nema og þar til til þess bær dómstóll úrskurðar á annan veg“. Utan þess er ábyrgð takmörkuð við sex mánaða gjöld.

Í tölum: Premium-netþjónn á 92 evrur sem er niðri í 2 klukkustundir skilar 13,69 evrum í inneign, og 24 klukkustunda rof nær þakinu, 92 evrum. Fyrir stutt rof er það betra en SLA AWS fyrir stakt tilvik, sem fellir niður hverja klukkustund með meira en sex mínútna niðritíma og bætir aðeins við 10% inneign undir 99,5%. En AWS skuldbindur sig til 99,99% fyrir EC2 þvert á tvö eða fleiri aðgengissvæði, og Azure til 99,99% þvert á aðgengissvæði með 60 dögum til að gera kröfu; UpCloud hefur ekkert annað aðgengissvæði til að dreifa á.

Stöðusíða og atvik. status.upcloud.com telur upp atvik eftir aðgengissvæði og þjónustu, með sögu aftur til ágúst 2015. Ekkert af 50 nýjustu atvikunum hefur atvikaskýrslu meðfylgjandi, þar á meðal atvikið 11. ágúst 2026 þar sem uppfærslan sagði „Við erum að taka saman ítarlega atvikaskýrslu“.

DagsetningUmfangTímalengdOrsök
22. des. 2025Net í UK-LON1, NL-AMS1 og SE-STO1, opnað með í mesta lagi 3 mínútna millibilium 3 klukkustundir og 10 mínútur hvertekki tilgreint (London, Amsterdam, Stokkhólmur)
20. til 21. jan. 2026TLS-vottorð mistókust fyrir nýja álagsjafnara, Kubernetes-klasa og Object Storage, öll aðgengissvæðium 17 klukkustundirútgáfa vottorða (atvik)
7. júlí 2026Object Storage í Frankfurt (EUROPE-2)1 klukkustundekki tilgreint (atvik)
11. ág. 2026Ný uppsetning Cloud Server mistókst í öllum 15 aðgengissvæðum; viðskiptavinir beðnir um að ræsa ekki, endurræsa ekki eða slökkva ekki á netþjónumum 2 klukkustundirekki tilgreint; lofaða atvikaskýrslan fannst ekki (atvik)
25. til 26. ág. 2026Geymslubakendi DE-FRA1, „sem hafði áhrif á sumar auðlindir, þar á meðal skýjaþjóna“um 7 klukkustundirekki tilgreint (atvik)
6. til 13. okt. 2026Object Storage í SG-SIN1: toppar í seinkun og HTTP 503-villurlagað eftir um 11 klukkustundir, leyst eftir vikurótarorsök „greind“, ekki birt (atvik)

Bilanir í einu aðgengissvæði héldust í því aðgengissvæði. Það sem fór þvert á aðgengissvæði kom úr sameiginlegum lögum (vottorð, uppsetning) og einum netatburði í þremur borgum í einu. Atvik í API og stjórnborði, svo sem þau frá 3., 21. og 22. nóvember 2025, skila engri inneign.

Tækniaðstoð

LeiðVerðÞjónustubeiðniAtvikViðbætur
Essentials (sjálfgefin)innifalininnan við 4 klukkustundirinnan við 2 klukkustundirtölvupóstur og lifandi spjall, 24/7
Advancedgegn beiðniinnan við 1 klukkustundinnan við 30 mínúturforgangsbiðröð
Enterprisegegn beiðniinnan við 10 mínúturinnan við 5 mínútursérstakir fulltrúar tækniaðstoðar, tengiliður í árangri viðskiptavina (customer success manager)

Tækniaðstoð er aðeins á ensku, í spjalli og tölvupósti frá eigin verkfræðingum, án símalínu, og aðstoð við þinn eigin hugbúnað kann að vera hafnað. Markmiðin eru á síðu tækniaðstoðar, ekki í skilmálunum. Engu að síður hefur ókeypis leiðin markmið fyrir atvik, sem AWS Basic (engin tæknileg mál) og Azure Basic (engin tæknileg svarmarkmið) hafa ekki. Eins klukkustundar markmið fyrir rof í framleiðslu kostar 29 USD eða 9% af útgjöldum, hvort sem hærra er, í AWS Business Support+, eða 100 USD á mánuði í Azure Standard.

Að fá aðgang

Skilmálarnir selja aðeins fyrirtækjum: þjónustan er „ekki hæf eða ætluð til notkunar af ... neytendum eða einstaklingum til einkanota“. Nýskráning krefst nafns, tölvupóstfangs, símanúmers, korts og innheimtuvistfangs. UpCloud skimar nýskráningar gegn refsiaðgerðalistum og þjónustar engan í Rússlandi, Hvíta-Rússlandi, á Krím, í Íran, Norður-Kóreu, á Kúbu eða í Sýrlandi. Ekkert skjal sem við lásum nefnir skilríki eða sjálfuskoðun.

Nýr aðgangur er prófunaraðgangur (7 dagar samkvæmt skjölunum; verðsíðan segir „ókeypis 30 daga prufu“) með 2 kjarna og 4 GB í netþjónum, einum eins hnúts gagnagrunni, einum Development-álagsjafnara og einu Development-Kubernetes-klasa, og engum GPU. Innborgun upp á að minnsta kosti 10 í gjaldmiðli aðgangsins bindur enda á hann. Gátt 25 helst lokuð þar til tækniaðstoð opnar hana.

Uppsetning B á fyrsta degi: ekki á prófunaraðganginum, sem hefur sjötta hluta kjarnanna sem hún þarf og engan HA-gagnagrunn. Eftir innborgun getum við ekki sagt: UpCloud birtir engin sjálfgefin mörk fyrir greiddan aðgang, og tækniaðstoð hækkar þau gegn beiðni. Hjá AWS er sjálfgefna gildið, 5 vCPU fyrir venjuleg tilvik, undir þeim 12 sem uppsetning B þarf; 20 kjarnar Azure á hvert svæði passa á pappírnum.

Tvö ákvæði skipta máli síðar. UpCloud má loka aðgangi á „eðlilegum forsendum til að ætla“ að skilmálar hafi verið brotnir, „án ábyrgðar“ vegna þess. Og eftir vanskil má það segja upp og eyða eftir „eðlilegan tíma ... (að lágmarki fjórtán (14) daga)“, mun styttri en tveir mánuðirnir sem skjölin lýsa fyrir tóma innstæðu.

Regluvarsla og persónuvernd

RammiStaða
ISO/IEC 27001:2022Vottorð séð: nr. 13851-01 frá Inspecta Sertifiointi Oy (Kiwa), gefið út 20. október 2023, gilt til 20. október 2026. Ekkert endurnýjað vottorð var á vefnum 16. október
CISPE Data Protection Code of ConductFærslur í skrá séðar: „Eftirlitsbundin fylgni“ fyrir tíu þjónustur, gildar til júní og júlí 2027
BSI C5, ISO 27017, ISO 27018, SOC 2, PCI DSS, SecNumCloud, HDS, TISAX, ENSEkki fullyrt fyrir UpCloud sjálft

ISO-vottorðið nær yfir skýþjónustu UpCloud, með skrifstofum í Helsinki og Singapúr; athugaðu hvort endurnýjun sé til eftir 20. október áður en þú treystir á það. Önnur vottorð á síðu UpCloud um gagnaver tilheyra samhýsingaraðilunum.

Vinnslusamningurinn (DPA) er hluti af skilmálunum. Þú velur gagnaverið, og „UpCloud skal ekki flytja viðkomandi persónuupplýsingar úr völdu gagnaveri nema skýr fyrirmæli séu gefin“. Einu undirvinnsluaðilarnir eru fjögur dótturfélög UpCloud í fullri eigu í Singapúr, Bretlandi, Bandaríkjunum og Ástralíu, hvert fyrir gagnaverin í sínu landi; aðgengissvæðin níu í ESB og EES „eru rekin beint af UpCloud Oy, og engir undirvinnsluaðilar verða notaðir“. Breytingar koma með 30 daga fyrirvara og rétti til andmæla og uppsagnar.

Athugun á HTTP-hausum 15. október sýndi að vefurinn og stjórnborðið eru borin fram í gegnum Cloudflare, og CDN-ið er „knúið af bunny.net“; hvorugt er nefnt sem undirvinnsluaðili.

Hver stjórnar fyrirtækinu

Þú semur við UpCloud Oy (fyrirtækjanúmer 2431560-5) samkvæmt finnskum lögum, með gerðardómi í Helsinki á ensku. Stofnandinn Joel Pihlajamaa, tæknistjóri frá upphafi, varð aftur forstjóri 2. júlí 2026 og tók við af Arno Schäfer, sem hafði verið forstjóri aðeins frá 31. mars 2025; webhosting.today greinir ekki frá ástæðu hins stutta tíma.

Eignarhaldið er ekki opinbert: eigendur finnsks Oy eru ekki í fyrirtækjaskrá, og engin heimild sem við lásum segir hvort stofnandinn eða fjárfestarnir eiga meirihluta. Í janúar 2020 safnaði UpCloud 18 milljónum evra „í formi hlutafjár og lánsfjár“ frá Connected Capital & Partners, Tesi og Inventure. Við fundum enga síðari fjármögnunarumferð, yfirtöku eða útgöngu, og ekkert móðurfélag eða hluthafa utan Evrópu.

Finnsk opinber gögn, samkvæmt lánshæfisupplýsingaþjónustunni Asiakastieto, sýna tekjur UpCloud Oy vaxa úr 16,1 milljón evra árið 2021 í 27,3 milljónir evra árið 2025, rekstrartap á hverju þessara ára (1,3 milljónir evra árið 2025) og eiginfjárhlutfall upp á 14% árið 2025.

Vettvangurinn er eigin smíð UpCloud (KVM og geymslunet, ekki OpenStack); byggingarnar eru það ekki. Hvert aðgengissvæði er í samhýsingaraðstöðu: Equinix í Helsinki 1, Varsjá, Stokkhólmi, Singapúr og Sydney; Digital Realty í Frankfurt, Kaupmannahöfn, Madríd og Amsterdam; Telia í Helsinki 2, Verne í London, Green Mountain í Stavanger og CoreSite á aðgengissvæðunum þremur í Bandaríkjunum.

Útgönguleiðin

Umferð út á útleiðinni er ókeypis innan Fair Transfer-kvótans (21 TB á mánuði fyrir uppsetningu B), og Object Storage rukkar engin gjöld fyrir beiðnir. Skilmálarnir leyfa þér að fara með 5 daga fyrirvara og innihalda skiptaákvæði gagnareglugerðarinnar (Data Act): 30 daga aðlögunartímabil, sem má framlengja einu sinni allt að 6 mánuðum, auk allt að 30 daga til að sækja gögn, með gjöldum meðan auðlindir eru í gangi. Í lokin eyðir UpCloud „öllum gögnum viðskiptavinar“ og „ber ekki ábyrgð á heilleika útflytjanlegra gagna“.

Flest sem þú byggir er staðlað: KVM-diskmyndir, Kubernetes úr upprunaverkefninu með opnum CSI-rekli, S3 API með eyðunum hér að ofan, og opinn hugbúnaður PostgreSQL, MySQL, Valkey og OpenSearch. Bindingin liggur í uppsetningu einkanetsins, sjálfgefnum stillingum Kubernetes (UpCloud ræður „eindregið“ frá því að skipta út Cilium-netviðbótinni sinni) og Terraform-auðlindunum sem eru sértækar fyrir UpCloud; það er engin séreigna þjónalaus API eða gagnagrunns-API, því ekkert slíkt er í boði.

Hvað notendur segja

Við lásum hverja athugasemd á Hacker News sem nefnir UpCloud frá október 2023 til október 2026 (106 niðurstöður) og eina lýsingu viðskiptavinar; ekki var hægt að leita á Reddit. UpCloud er rætt mun minna en Hetzner eða OVHcloud.

Tækniaðstoðin er það sem notendur hrósa mest. Notendur greina frá „fyrsta flokks þjónustu við viðskiptavini“ (48542691, júní 2026), að „tækniaðstoðarteymi þeirra er mjög móttækilegt“ (39128618, janúar 2024) og að „fólkið þar er ofurvingjarnlegt“ (45137168, september 2025), meðal fimm frásagna á því tímabili (46437952, 47675387). Sömu leitir fundu enga kvörtun um tækniaðstoð.

Dýrara en Hetzner fyrir hreina reiknigetu. Notendur greina frá því að „Þeir eru ekki ódýrir miðað við DigitalOcean/Linode“ (43319119, mars 2025) og bera saman 48 kjarna á 1.364 evrur á mánuði hjá UpCloud við 288,49 evrur hjá Hetzner (43458843, mars 2025); hvort tveggja er eldra en verðhækkanir Hetzner 2026. Í ódýrasta endanum skrifar einn „Upcloud er ódýrast af því sem ég fann, þú færð heilan VPS fyrir minna en 4 USD“ (50017783, október 2026).

Ókeypis umferð út er kvóti. Notendur benda á að „þakið eftir 24 TB af ókeypis bandvídd á mánuði er 100 mbps“ (46654024, janúar 2026) og að mörkin „eru sambærileg við aðra hýsingaraðila eins og DigitalOcean“ (43458846, mars 2025; svarað með „engum umframgjöldum“ úr stefnunni, 43459396).

Object Storage hægði á sér hjá einum viðskiptavini. Healthchecks.io flutti hlutageymsluna sína frá OVHcloud til UpCloud árið 2024 og skrifaði 17. apríl 2026 að „með tímanum versnuðu afköst hlutageymslu UpCloud einnig. Á köflum urðu allar aðgerðir hægar og náðu tímamörkum okkar“ (færsla, umræða); það rekur nú eigin geymslu. Það er reynsla eins viðskiptavinar, ekki mæling, og annar notandi skrifaði „Mjög ánægður með þá“ sama mánuð (47712388). Stöðusíðan telur upp fimm atvik í Object Storage árið 2026.

Hraður örgjörvi og diskur. Notendur greina frá hraðari örgjörva og disk-I/O en hjá veitendunum sem þeir prófuðu (43319119, mars 2025) og diskum sem „ná auðveldlega 10k IOPS“ (47824138, apríl 2026). Við mældum ekkert.

Þunn aðgangsstýring. Notendur greina frá „Þú finnur ekki sambærilegt IAM eða BigQuery í óháðum skýjum“ (46336813, desember 2025) og tólum sem skráðu sig inn með skilríkjum aðgangsins (44339109, júní 2025).

Stöðugir stakir netþjónar. Langtímaviðskiptavinir greina frá því að „þeir eiginleikar sem eru í boði virka mjög áreiðanlega (í hálfan áratug núna). Það eru nokkrar grófar brúnir“ (43459317, mars 2025) og að stakir netþjónar séu „áreiðanlegri en uppsetningar á mörgum svæðum með offramboði hjá öðrum veitendum eins og Fly“ (47818591, apríl 2026).

Hverjum það hentar, og hverjir ættu að leita annað

UpCloud hentar litlum og meðalstórum teymum sem vilja Kubernetes, PostgreSQL og S3-geymslu undir finnskum samningi; þjónustum sem senda mikla umferð út innan sanngjarns hlutar; teymum sem meta tækniaðstoð sem hægt er að ná í á öllum tímum; og vörum sem þurfa Bandaríkin eða Asíu frá sama evrópska veitanda. H100- og L40S-verð þess eru lág fyrir kerfi sem geta verið í Helsinki.

Leitaðu annað ef þú þarft aðgengissvæði í aðskildum byggingum innan eins svæðis, eða varatilvik gagnagrunns í annarri byggingu; ef þú byggir á föllum, biðröðum eða atburðadrifnum þjónustum; ef þú þarft nákvæma IAM-stýringu, lyklaumsjón (KMS) eða vottun umfram ISO 27001 (C5, SOC 2, PCI DSS); ef þú þarft sérfráteknar vCPU án Private Cloud-samnings, GPU utan Helsinki eða lægsta verð á kjarna; eða ef þú þarft eftirágreidda reikninga frekar en fyrirframgreidda innstæðu.

Heimildir

Kannað 15. og 16. október 2026. Síður merktar „í vefsafni“ voru lesnar úr Internet Archive, því upcloud.com vísar sjálfvirkum lesendum frá.

Verð

Skilmálar og SLA

Skjölun

Staða og atvik

Regluvarsla

Fyrirtæki og eignarhald

Frásagnir notenda

Gögn og ský

Nýjar leiðbeiningar og reglubreytingar í tölvupósti

Þegar regla breytist, frestur færist eða við birtum nýjar leiðbeiningar sendum við þér tölvupóst.

Fyrst sendum við þér tengil til staðfestingar. Þú getur afskráð þig hvenær sem er. Persónuvernd