Eftir Kristijan Sekereš
Gcore árið 2026: hreinskilin úttekt fyrir teymi á leið frá AWS eða Azure

Gcore er fyrirtæki í Lúxemborg sem byrjaði með efnisdreifingarnet (CDN) og selur nú sýndarvélar, bare metal, stýrt Kubernetes og GPU á bak við jaðarnet sitt. Umferð út úr sýndarvélum og GPU-klösum er ókeypis og ótakmörkuð, Kubernetes-stjórnlag með háum uppitíma kostar ekkert, og framleiðsluuppsetningin okkar kostar 384,60 evrur á mánuði í Luxembourg-2, um þriðjung af verði AWS. Sú heildartala inniheldur stýrt PostgreSQL sem er ókeypis beta, og eyðurnar eru raunverulegar: engin aðgengissvæði, engar biðraðir, lyklaumsjón eða nákvæm IAM-stýring, SLA-inneign fyrir reiknigetu sem stöðvast við 20% og telur niðritíma frá þinni eigin tilkynningu í tölvupósti, og vottorð sem við gátum ekki séð. Gcore birtir ekki hluthafa sína; Northern Data, nú að um 85,2% í eigu Rumble sem er skráð í Bandaríkjunum, á tvö sæti í stjórn þess og tryggði sér árið 2025 kauprétt á meirihluta, en staða hans er ekki gefin upp.
Þessi grein er hluti af röð sem ber 24 evrópska skýjaveitendur saman við AWS og Azure; yfirlitið stillir þeim upp hlið við hlið. Allt hér að neðan var kannað 15. og 16. október 2026 í skjölum Gcore, lagalegum skilmálum, verðgögnum og stöðusíðu, opinberum skráningum Northern Data og Rumble, fréttum og frásögnum notenda, hvert atriði við upprunann. Við stofnuðum engan aðgang og keyrðum engin kerfi. AWS og Azure eru verðlögð í Frankfurt, en svæði Gcore, Frankfurt-2, selur hvorki stýrt Kubernetes né hlutageymslu, svo við verðlögðum Luxembourg-2, eina ESB-svæðið sem selur sýndarvélar, Kubernetes, S3 Standard-hlutageymslu og GPU saman.
Í hnotskurn
| Gcore | |
|---|---|
| Höfuðstöðvar og yfirráð | Contern, Lúxemborg: G-Core Labs S.A., undir G-Core Holding S.A. Hluthafar eru ekki birtir; fjölmiðlar nefna stofnanda Wargaming. Northern Data AG, að um 85,2% í eigu Rumble sem er skráð í Bandaríkjunum frá júní 2026, tók tvö stjórnarsæti og kauprétt á meirihluta árið 2025 og á 2,13%; eftir breytt fyrirkomulag í júlí 2026 segist það ekki lengur hafa veruleg áhrif. Staða kaupréttarins er ekki gefin upp. Ekki skráð á markað |
| Svæði og aðgengissvæði | 12 skýjasvæði í ESB (þrjú í Lúxemborg, Frankfurt-2, Amsterdam, þrjú í París, Varsjá, Helsinki, tvö í Sines í Portúgal), 33 alls. Engin aðgengissvæði |
| Uppsetning A (til að byrja með) | 40,70 evrur á mánuði í Luxembourg-2 |
| Uppsetning B (framleiðsla) | 384,60 evrur í Luxembourg-2, á sérfráteknum vCPU. Stýrða PostgreSQL í því er ókeypis beta (útgáfur 13 til 15, 100 GB mörk), verðlagt á núll og ekki framleiðsluþjónusta |
| Umferð út | Ókeypis og ótakmörkuð frá sýndarvélum og GPU-klösum. Hlutageymsla 0,02 evrur á GiB, bare metal 0,0013 evrur á GB |
| SLA fyrir reiknigetu | 99,95% fyrir sýndarvélar á „Core“-svæðum, 99,9% á „Edge“-svæðum, ekkert fyrir samnýttar Basic-sýndarvélar. Inneign frá 2,5% til 20%, talin frá tilkynningu þinni um galla í tölvupósti |
| Innifalin tækniaðstoð | Basic: spjallmenni, tölvupóstur og beiðnir, aðeins á ensku, enginn svartími |
| Hver getur skráð sig | Allir með tölvupóstfang, greiðslumáta og 4 evrur í inneign; skjölun um nýskráningu lýsir engri auðkennisskoðun, en MSA gerir alla samninga háða KYC. Sjálfgefnir kvótar eru ekki birtir; bare metal krefst alltaf samþykktrar kvótabeiðni |
Hvað þú getur byggt
Gcore merkir nánast ekkert sem beta, svo staðan er almenn útgáfa (selt á verðsíðunni án beta-merkingar) nema annað sé tekið fram.
| Það sem þú þarft | Gcore | AWS | Azure |
|---|---|---|---|
| Sýndarvélar | Intel-, AMD EPYC- og Ampere Arm-stærðir, „Dedicated vCPUs“ samkvæmt vörusíðunni; samnýttar Basic-sýndarvélar aðeins í Amsterdam innan ESB | EC2 | Virtual Machines |
| Bare metal | Xeon-, Ryzen- og EPYC-netþjónar á klukkustund, eftir kvótabeiðni | EC2 metal | BareMetal Infrastructure |
| GPU | hnútar með 8 GPU og H100, H200, A100 eða L40S; Virtual GPU með 1 til 8 H100; spot; B300 og GB300 NVL72 í gegnum sölu | EC2 P og G | ND- og NC-series |
| Blokka- og skráageymsla | þrjár gerðir diska með þrefaldri afritun; NFS-skráadeilingar | EBS, EFS | Managed Disks, Azure Files |
| Hlutageymsla | S3 Standard, innan ESB aðeins í Luxembourg-2; S3 Fast í Sines | S3 | Blob Storage |
| Venslagagnagrunnar | PostgreSQL 13 til 15, beta: ókeypis, 100 GB mörk, þriggja hnúta HA | RDS | Azure Database for PostgreSQL |
| Önnur gagnaþjónusta | ekkert | ElastiCache, DocumentDB, MSK, OpenSearch Service | Azure Cache for Redis, Cosmos DB, Event Hubs |
| Kubernetes | hnútahópar með sýndarvélum, bare metal eða GPU, CNCF-samræmt fyrir 1.27 til 1.36, ókeypis stjórnlag með HA | EKS | AKS |
| Þjónalaust | Functions, Container as a Service; FastEdge (WebAssembly á jaðri CDN) | Lambda, App Runner, Lambda@Edge | Functions, Container Apps |
| Skilaboð | ekkert | SQS, SNS | Service Bus, Event Grid |
| Jaðar | CDN, Managed DNS, DDoS-vörn (grunnvörn ókeypis), WAAP | CloudFront, Route 53, Shield, AWS WAF | Front Door, Azure DNS, DDoS Protection, Azure WAF |
| Öryggi | föst hlutverk; Secrets Manager, skjalfestur aðeins fyrir vottorð álagsjafnara; ekkert KMS | IAM, Secrets Manager, KMS | Entra ID RBAC, Key Vault |
| Gervigreind | Everywhere Inference á L40S, A100 eða H100, OpenAI-samhæfðir endapunktar | SageMaker endpoints, Bedrock | Azure ML endpoints, AI Foundry |
| Öryggisafrit | skyndimyndir; engin öryggisafritaþjónusta | AWS Backup | Azure Backup |
Það sem vantar alveg: stýrt MySQL, Redis eða Valkey, MongoDB, Kafka og almenn OpenSearch-þjónusta; biðraðir; lyklaumsjónarþjónusta; IAM-stefnur eða heimildir á auðlindastigi; öryggisafritaþjónusta; og aðgengissvæði. Hlutageymslan skjalfestir Object Lock og fyrningu samkvæmt líftímareglum en ekki afritun eða útgáfustýringu, og Gcore birtir engan lista yfir S3-eiginleika sem ekki eru studdir. Keyrsluumhverfi fallanna eru öll komin yfir eða nálægt lokum líftíma í upprunaverkefninu.
Eitt REST API nær yfir allar vörur, og Python- og Go-SDK (0.59.0, 12. október 2026) eru mynduð úr OpenAPI-skilgreiningu þess. Terraform-veita Gcore hefur tvær línur: v0 í 0.37.1 (12. október 2026), og v2, endurskrif sem er enn á stigi útgáfuframbjóðanda (release candidate), sem krefst handvirks endurinnflutnings og hefur enn enga auðlind fyrir skyndimyndir, S3-geymslu, föll eða PostgreSQL. Hugbúnaðarsafnið hafði 6 opnar issue-skráningar 16. október 2026, þá elstu frá september 2023. Einnig er til opinber MCP-þjónn.
Hvað það kostar
Listaverð Gcore í evrum án VSK, úr verð-API á bak við reiknivél gcore.com og af verðsíðunum, kannað 15. og 16. október 2026, í Luxembourg-2 miðað við 730 klukkustundir á mánuði.
Uppsetning A, til að byrja með: ein sýndarvél með 2 vCPU og 4 GB, 40 GB diskur, eitt IPv4-vistfang, 1 TB af umferð út og 100 GB hlutageymsla.
| Liður | Val | Evrur á mánuði |
|---|---|---|
| Sýndarvél | g2-standard-2-4, Intel, 2 vCPU, 4 GB | 30,44 |
| Diskur | 40 GB Standard-diskur | 4,00 |
| Opinbert IPv4 | ytra IP-vistfang | 2,53 |
| 1 TB umferð út | ókeypis | 0,00 |
| 100 GB hlutageymsla | S3 Standard, 93,13 GiB á 0,04 evrur | 3,73 |
| Samtals | 40,70 |
AWS rukkar 112,37 evrur og Azure 116,15 evrur fyrir það sama í Frankfurt; hjá AWS er 1 TB af umferð út eitt og sér 81,00 USD af 125,95 USD reikningi. Gcore kostar 36% af verði AWS, á sérfráteknum vCPU á móti burstable-vCPU, þar sem Luxembourg-2 selur enga leið með samnýttum vCPU. Með AMD g3a-standard-2-4 í Frankfurt-2 (20,76 evrur) og hlutageymsluna keypta í Luxembourg-2 er heildin 31,02 evrur.
Uppsetning B, lítið framleiðslukerfi: þrjár sýndarvélar með 4 vCPU og 16 GB, hver með IPv4-vistfang, 300 GB SSD-blokkageymsla, álagsjafnari, PostgreSQL með 2 vCPU, 8 GB og 100 GB sem aðaltilvik og varatilvik, 1 TB hlutageymsla með 1 milljón PUT- og 10 milljónum GET-beiðna, Kubernetes-stjórnlag og 2 TB af umferð út.
| Liður | Val | Evrur á mánuði |
|---|---|---|
| 3 sýndarvélar | g2-standard-4-16, Intel, sérfrátekinn vCPU, 3 x 85,19 | 255,57 |
| 3 opinber IPv4 | 3 x 2,5331 | 7,60 |
| 300 GB blokkageymsla | High IOPS SSD á 0,22 evrur á GB, ræsidiskar innifaldir | 66,00 |
| Álagsjafnari | lb1-1-2, par í virkri og óvirkri uppsetningu | 15,18 |
| PostgreSQL HA | þrír hnútar, samtíma afritun; beta, ókeypis | 0,00 |
| 1 TB hlutageymsla | S3 Standard, 931,32 GiB á 0,04 evrur | 37,25 |
| 1 milljón PUT | 0,03 evrur á 10.000 | 3,00 |
| 10 milljónir GET | ekki rukkað, samkvæmt verðsíðunni | 0,00 |
| Kubernetes-stjórnlag | HA, ókeypis | 0,00 |
| 2 TB umferð út | ókeypis | 0,00 |
| Samtals | 384,60 |
AWS rukkar 1.082,61 evrur fyrir uppsetningu B á m7i.xlarge og Azure 1.091,88 evrur á D4s_v5, svo Gcore er 36% af AWS og 35% af Azure. Þetta er Gcore í hag, því gagnagrunnur þess er beta á núlli: ef gagnagrunnur AWS með háum uppitíma er tekinn út (320,13 USD með geymslu) kostar AWS samt 796,98 evrur, og Gcore er 48% af því. Mestur hluti afgangsmunarins er tveir liðir sem Gcore rukkar ekki: 2 TB af umferð út (171,00 USD hjá AWS) og Kubernetes-stjórnlagið (73,00 USD fyrir EKS).
Þrjár forsendur liggja í heildartölunni. Verðsíðan rukkar aðeins skrifbeiðnir til hlutageymslu, en skjölunin segir „Beiðnir“; ef GET-beiðnir eru rukkaðar bætast við 30,00 evrur. Gcore segir ekki hvort sjálfvirkt opinbert vistfang álagsjafnarans er rukkað sem IP (2,53 evrur ef svo er). Saman gefa þær efri mörk upp á 417,13 evrur. Og gagnagrunnurinn mun kosta eitthvað þegar betunni lýkur, á verði sem enginn getur enn gert áætlun um. Vinnsluhnútar eru ekki innifaldir, eins og alls staðar í þessari röð.
Umferð út og IPv4. „Netumferð fyrir allar sýndarvélar er ókeypis og ótakmörkuð“, og umferð út úr GPU-klösum er einnig ókeypis. Bare metal greiðir 0,0013 evrur á GB. Umferð út úr hlutageymslu er 0,02 evrur á GiB á verðsíðunni, um 18,63 evrur á TB, á móti 80,30 evrum hjá AWS og 77,62 evrum hjá Azure umfram frí 100 GB þeirra; skjölunin segir „per Gb“, sem yrði átta sinnum dýrara ef það þýddi gígabit. Opinbert IPv4-vistfang kostar 2,53 evrur á mánuði, undir 3,65 USD sem AWS og Azure rukka.
Reikningar. Skýjaauðlindir eru „rukkaðar á mínútu fyrir þann tíma sem þær eru í notkun“, af fyrirframgreiddri innstæðu upp á að minnsta kosti 4 evrur, sem er fyllt á af vistuðu korti. Sýndarvélar eru rukkaðar þar til þær eru „algerlega stöðvaðar“, bare metal og GPU-netþjónar þar til þeim er eytt, jafnvel þótt slökkt sé á þeim. Það er engin ókeypis leið fyrir skýið, og ekkert útgjaldaþak er skjalfest umfram fyrirframgreidda innstæðu.
GPU, í evrum á GPU-klukkustund á bare metal-hnútum með 8 GPU (Gcore birtir verð hnútsins deilt með átta):
| GPU | Eftir þörfum | Spot | Frátekið 12 / 36 mánuði | Svæði |
|---|---|---|---|---|
| H100 80 GB | 2,73 | 1,64 | 1,85 / 1,75 | Luxembourg-2 og -3, Helsinki, Sines-2 og -3, London-2, Incheon |
| H200 141 GB | 3,18 | 2,27 | 2,09 / 2,00 | aðeins Chester, UK |
| A100 80 GB | 1,36 | ekkert | 1,05 / 0,91 | Luxembourg-2 og -3 |
| L40S 48 GB | 1,27 | ekkert | 0,91 / 0,82 | Luxembourg-2 og -3, Manassas, Singapúr |
Þetta er sjálfsafgreiðsla, háð birgðum og GPU-kvóta. B300 (6,00 evrur) og GB300 NVL72-rekkinn fara í gegnum sölu; B200 og L4 eru ekki til. Stakt H100 fæst sem Virtual GPU á 2,82 evrur á klukkustund. AWS selur ekki H100 í Frankfurt og rukkar 6,57 evrur á GPU-klukkustund í Stokkhólmi; H200 hjá Azure kostar 12,29 evrur í Germany West Central. Spot-hnúta „má taka til baka með 24 klukkustunda fyrirvara“, og samningurinn leyfir Gcore að afhenda hluta af skuldbundinni GPU-pöntun eða skipta út vélbúnaði fyrir vélbúnað af „sambærilegu eða æðra stigi“.
Verðbreytingar. Ódagsettur borði tilkynnir „Ný lægri verð“ á átta staðsetningum, þar á meðal Frankfurt-2, þar sem AMD-leiðir kosta um helming af Luxembourg-2 (54,77 evrur á móti 108,00 evrum). Við fundum enga hækkun síðustu 24 mánuði. Master Services Agreement frá 17. júní 2026 leyfir Gcore að „hækka gjöldin ... árlega“ um í mesta lagi 5% eða vísitölu neysluverðs í Lúxemborg, hvort sem hærra er, og laga þau „hvenær sem er“ vegna sannanlegra kostnaðarhækkana með 30 daga fyrirvara.
Áreiðanleiki
Engin aðgengissvæði. Gcore hefur engin aðgengissvæði. Innan svæðis færðu staðsetningarhópa (placement groups) sem setja sýndarvélar á aðskilda efnislega netþjóna, álagsjafnara sem keyra sem par í virkri og óvirkri uppsetningu, og diska á dreifðu skráakerfi „með þrefaldri gagnaafritun“. Hvar par álagsjafnara eða þrír HA-hnútar PostgreSQL sitja (rekki, herbergi eða bygging) er ekki tilgreint, né hversu langan tíma yfirfærsla gagnagrunns tekur; AWS og Azure setja samtímis varatilvik í annað aðgengissvæði og gera yfirfærslu á 60 til 120 sekúndum. Að lifa af missi staðar krefst annars svæðis, og valið er þröngt: Luxembourg (ED-9) selur stýrt Kubernetes, Luxembourg-3 og Frankfurt-2 gera það ekki, og ekkert af þremur selur S3 Standard.
SLA-ið, af lagalegu síðunni frá 17. júní 2026:
| Þjónusta | Mánaðarlegt markmið | Þak á inneign |
|---|---|---|
| Sýndarvélar og álagsjafnarar, Core-svæði | 99,95% | 20% |
| Sýndarvélar og álagsjafnarar, Edge-svæði | 99,9% | 20% |
| GPU Cloud, bare metal, Managed Kubernetes, Functions | 99,9% | 20% |
| Object Storage | 99,9% | 25% |
| Basic-sýndarvél | ekkert | |
| Managed PostgreSQL | ekkert stig gefið |
- Inneign nær frá 2,5% af mánaðargjaldi þjónustunnar sem verður fyrir áhrifum (undir 99,95%, aðeins Core-svæði) til 20% undir 90%. Hún gengur upp í næsta reikning, aldrei sem reiðufé, og engin er veitt undir 25 evrum á mánuði.
- Klukkan byrjar „þegar Gcore fær gilda tilkynningu um galla (Defect Report) frá viðskiptavini í tölvupósti og Gcore staðfestir gallann í kjölfarið“: rof sem enginn tilkynnir í tölvupósti er ekki niðritími. Fyrir Object Storage byrjar hún þegar Gcore opnar eigin atviksbeiðni. Kröfur fara í tölvupósti innan 30 daga.
- Kubernetes telst niðri aðeins þegar API er ónáanlegt fyrir alla klasa og ekki er hægt að ræsa vinnsluhnúta í staðinn. Skjölun þess lofar „99,99% SLA“; samningurinn segir 99,9%.
- Hvaða svæði eru „Core“ er á lista sem við gátum ekki lesið. Skýjakorta-API Gcore (cloud map API) merkir Amsterdam, Helsinki, London, París og Varsjá sem edge-staðsetningar en ekki Lúxemborg eða Frankfurt; okkar lestur, ekki yfirlýsing Gcore, er að þau tvö séu Core.
- Stórir GPU-klasar missa SLA-vernd nema „Spare Reserve“ upp á að minnsta kosti 8% hnúta sé haldið. Viðhald veitir aldrei inneign.
- Ábyrgð er takmörkuð við 50% af gjöldum sem greidd voru samkvæmt viðkomandi pöntunum á þjónustu (Service Orders) síðustu 12 mánuði, auk gjalda þess mánaðar; kröfur fyrnast eftir eitt ár.
AWS skuldbindur sig til 99,99% fyrir EC2 þvert á tvö eða fleiri aðgengissvæði og 99,5% fyrir stakt tilvik, með inneign allt að 100% og kröfum fram að lokum annars reikningstímabils; Azure gefur 99,99% þvert á aðgengissvæði og 60 daga til að gera kröfu. 99,95% Gcore fyrir staka sýndarvél er hærra markmið en 99,5% AWS fyrir stakt tilvik, en stærsta inneign þess er fimmtungur af því sem AWS býður, og hún er háð tilkynningu þinni.
Stöðusíða og atvik. status.gcore.com geymir aðeins nýjustu 50 færslurnar í opinberum straumi sínum, sem 16. október 2026 náði aftur til 1. ágúst. Engin þeirra færslna sem við lásum gefur rótarorsök, og við fundum engar atvikaskýrslur. Á þessum 11 vikum áttu staðsetningarnar í Lúxemborg fimm atvik, hvert bundið við eina staðsetningu, og viðskiptavinagáttin féll alls staðar einu sinni:
| Dagsetning | Umfang | Tímalengd |
|---|---|---|
| 4. ág. 2026 | S3-geymsla, Lúxemborg: hlutarof | 4 klukkustundir og 57 mínútur |
| 26. ág. 2026 | Stjórnlag Luxembourg-2: stofnun, ræsing, stöðvun og stærðarbreyting mistókust; keyrandi sýndarvélar óáhrifaðar | 2 klukkustundir og 16 mínútur |
| 13. sep. 2026 | Luxembourg-2: hæg eða misheppnuð stofnun sýndarvéla og álagsjafnara | 2 klukkustundir og 19 mínútur |
| 15. sep. 2026 | Lúxemborg: sýndarvéladiskar „fara í skrifvarið eða ótiltækt ástand“ | 1 klukkustund og 26 mínútur |
| 7. okt. 2026 | Customer Portal, á heimsvísu: ótiltækt, innskráningarvandamál | 39 mínútur |
| 15. okt. 2026 | Luxembourg-2: „hlutarof á allri vettvangsþjónustu“ | 42 mínútur |
Annars staðar í ESB sýnir straumurinn hlutarof á SFTP-geymslu í Eschborn í næstum þrjá daga (1. til 4. ágúst), tengingarrof í Varsjá og þrjár færslur frá Amsterdam í október, um bare metal og net. Aðeins gáttarrofið dreifðist yfir svæði.
Tækniaðstoð
| Leið | Evrur á mánuði | P1 | P2 | Rásir |
|---|---|---|---|---|
| Basic | innifalin | besta viðleitni | besta viðleitni | spjallmenni, tölvupóstur, beiðnir; aðeins enska |
| Standard | 29 | ekki innifalið | ekki innifalið | P3 innan við 4 klukkustundir, P4 innan við 8 |
| Advanced | 200 | innan við 1 klukkustund | innan við 2 klukkustundir | bætir við símtölum; mörg tungumál |
| Enterprise | 500 | innan við 15 mínútur | innan við 30 mínútur | bætir við Slack, Teams, Telegram |
Skjölunin bætir við að „Gcore getur lækkað forgang beiðni ef vandamálið stafar ekki af þjónustubilun hjá Gcore“ og að álag „getur lengt svartíma umfram tryggingu leiðarinnar“. Eins klukkustundar markmið fyrir rof í framleiðslu kostar 200 evrur á mánuði hjá Gcore, á móti 29 USD eða 9% af útgjöldum, hvort sem hærra er, í AWS Business Support+ og 100 USD á mánuði í Azure Standard.
Að fá aðgang
Nýskráning krefst tölvupóstfangs (eða Google- eða GitHub-innskráningar), greiðslumáta með innheimtuvistfangi og að minnsta kosti 4 evra á innstæðunni. Skjölun um nýskráningu lýsir engri auðkennisskoðun, en samningurinn segir að „allir samningar við Gcore eru háðir því að KYC-athugun ljúki með árangri“, sem persónuverndarstefnan segir að geti náð til „sönnunar á auðkenni, sönnunar á heimilisfangi, upplýsinga um PEP“. Gcore skimar „raunverulega eigendur, eða stjórnarmenn“ viðskiptavinar gegn refsiaðgerðalistum.
Sjálfgefnir kvótar nýs aðgangs eru ekki birtir. Að hækka kvóta er beiðni sem Gcore fer yfir, með í mesta lagi tíu opnar í einu; bare metal krefst alltaf samþykktrar beiðni, og Managed PostgreSQL einskiptis virkjunar fyrir hvert verkefni og svæði. Hvort uppsetning B rúmast innan sjálfgefinna gilda á fyrsta degi gátum við ekki ákvarðað án aðgangs. Hjá AWS er sjálfgefna gildið, 5 vCPU fyrir venjuleg tilvik, undir þeim 12 sem uppsetning B þarf; 20 kjarnar Azure á hvert svæði passa á pappírnum.
Ef greiðsla mistekst eru allar vörur á aðganginum stöðvaðar. Sýndarvélum, diskum, skyndimyndum og bare metal er eytt 48 klukkustundum síðar; Managed Kubernetes, föllum, gámum og GPU-spot-klösum strax; PostgreSQL og skráningarþjónustu eftir 14 daga. Gcore má einnig stöðva þjónustu „án fyrirvara“ til að koma í veg fyrir svik eða „hugsanlega verulega ábyrgð eða kröfu þriðja aðila“.
Regluvarsla og persónuvernd
| Rammi | Staða |
|---|---|
| ISO/IEC 27001 | Fullyrt á vefnum; vottorð og umfang ekki séð |
| PCI DSS | Fullyrt: „Skýið okkar hefur staðist árlega QSA-úttekt“; staðfesting ekki séð |
| SOC 2 | Fullyrt á nýrri síðum; tegund og tímabil ekki tilgreind, skýrsla ekki séð |
| ISO 27017, ISO 27018, BSI C5, SecNumCloud, HDS, TISAX, ENS | Ekkert fannst |
Traustmiðstöð Gcore birtist aðeins með JavaScript og virðist láta skýrslur af hendi gegn beiðni; við gátum ekki lesið hana.
Vinnslusamningurinn (DPA) frá 17. júní 2026 veitir Gcore almenna heimild fyrir undirvinnsluaðila og flytur gögn út fyrir ESB og EES „með því að treysta sjálfgefið á stöðluð samningsákvæði“. Listi yfir undirvinnsluaðila frá 25. nóvember 2025 nefnir félög Gcore í Þýskalandi, Lúxemborg, Kýpur, Bandaríkjunum, Serbíu, Filippseyjum, Georgíu og Úsbekistan, auk Microsoft Ireland, Zendesk Inc. í Bandaríkjunum og HubSpot Ireland. Hann nefnir engan rekstraraðila gagnavera. Þú velur svæðið, og Gcore markaðssetur fimm „sérstök ESB-svæði“: Lúxemborg, Frankfurt, París, Amsterdam og Varsjá. Við fundum enga samningsbundna skuldbindingu um að starfsfólk tækniaðstoðar eða rekstrar nái aðeins til gagna viðskiptavina innan ESB.
Hver stjórnar fyrirtækinu
Gcore birtir engan lista yfir hluthafa sína. Töflurnar gefa hverja heimild og tegund hennar: F er fyrirtækið, skrá eða opinber skráning; M eru fjölmiðlar; N er afrit sem notandi á af skjali. Við drögum enga ályktun um hvaða lög ná til Gcore.
| Staðreynd | Heimild | Tegund |
|---|---|---|
| Þú semur við G-Core Labs S.A., Contern, Lúxemborg (RCS B184832), samkvæmt lúxemborgískum lögum, með gerðardómi í Lúxemborg | MSA, 17. júní 2026 | F |
| Samstæðueignarhaldsfélagið er G-Core Holding S.A., Lúxemborg, með eigið fé upp á 52.973.549 evrur í lok 2025 og tap árið 2025 upp á 18.272.725 evrur | Ársreikningur Northern Data AG 2025, í útboðslýsingu Rumble frá 14. apríl 2026 | F |
| Gcore kallaði Series A-fjármögnun sína upp á 60 milljónir USD í júlí 2024 „fyrstu utanaðkomandi fjármögnun frá því að fyrirtækið var stofnað fyrir meira en áratug“. Hún var „leidd af Wargaming, með þátttöku Constructor Capital og Han River Partners“ | Gcore; Business Wire | F |
| Paperjam lýsir G-Core Labs sem fyrirtæki Victor Kislyi, hvítrússneska milljarðamæringsins sem stýrir Wargaming (ódagsett, um 2020) | Paperjam | M |
| taz skrifaði að tveir milljarðamæringar frá Hvíta-Rússlandi með kýpversk vegabréf, Victor Kislyi og Nikolai Katselapov, standi á bak við G-Core, og að Wargaming hafi veitt því sprotafjármögnun árið 2015 (14. júlí 2023) | taz | M |
| Þann 2. apríl 2025 tók Northern Data AG (Frankfurt am Main) tvö stjórnarsæti hjá Gcore og „tryggði sér kauprétt á meirihluta útistandandi hlutafjár Gcore á fyrirfram ákveðnu verðmati“, með fyrirvara um áreiðanleikakönnun | Northern Data | F |
| Northern Data skráði sig fyrir 2,13% í G-Core Holding S.A., færði Gcore sem hlutdeildarfélag frá mars 2025 því það „hefur veruleg áhrif í gegnum stjórnarhætti sína og þátttöku í lykilákvörðunum um stefnu“, og lánaði Gcore 10 milljónir evra vaxtalaust til ágúst 2029 | Útboðslýsing Rumble, skýringar 4.4, 4.6 og 5.10 | F |
| Northern Data fjármagnaði frekari 5 milljóna evra lánsskuldbindingu til G Core Holding S.A. í maí 2026. Í júlí 2026 „gerði það breytt fyrirkomulag“; vegna „breytinga á stjórnarháttum og ákvörðunarrétti“ komst það að þeirri niðurstöðu að það „hafi ekki lengur veruleg áhrif“, og Gcore hætti að vera hlutdeildarfélag | Uppgjör Northern Data fyrir 1. ársfjórðung 2026, skýringar 4.2.2 og 4.5, lagt fram af RUM Group 28. ágúst 2026 | F |
| Rumble Inc. (Nasdaq: RUM, Flórída; endurnefnt RUM Group Inc. 18. júní 2026) lauk kaupum á um 85,2% í Northern Data 17. júní 2026 | Rumble | F |
Skrá Lúxemborgar yfir raunverulega eigendur er ekki opinber, svo ekki var hægt að sannreyna hvora fréttina í skrá. Engin heimild sem við fundum segir hvort kaupréttur Northern Data var nýttur, er útrunninn eða er enn opinn: hvorki útboðslýsing Rumble né uppgjör Northern Data fyrir 1. ársfjórðung 2026 nefna hann, og breytingunni í júlí 2026 er aðeins lýst með áhrifum hennar. Í gegnum Northern Data á hópur sem er skráður í Bandaríkjunum hlutinn og lánin, og kaupréttinn ef hann er enn opinn; hvort hann heldur stjórnarsætunum tveimur er ekki tilgreint.
Saga tengsla við Rússland, eins og heimildirnar greina frá henni:
| Staðreynd | Heimild | Tegund |
|---|---|---|
| 2017: G-Core Labs keypti rússneska CDN-fyrirtækið Skypark CDN, í gegnum G-Core Holding, og nefndi það G-Core Rus LLC | ComNews, 16. mars 2026 | M |
| 18. mars 2022: G-Core Rus nefndi sig EdgeCenter; í apríl 2022 fór G-Core Labs úr hlutafé þess. Kommersant umorðaði vef Gcore svo að það myndi hætta að veita þjónustu í Rússlandi og að hluti rússnesks teymis þess héldi áfram sem sjálfstætt EdgeCenter. Við fundum ekki eigin yfirlýsingu Gcore | Kommersant, 4. júní 2022; ComNews | M |
| Gcore sagði Correctiv að það eigi enga hluti í EdgeCenter og hafi engin áhrif á það | Correctiv, 17. febrúar 2023 | M |
| 31. mars 2023: Gcore sendi viðskiptavinum tölvupóst um að „vegna núverandi reglugerðar- og lagalegra takmarkana getum við ekki haldið áfram að veita auðlindir í Rússlandi og Hvíta-Rússlandi“. Skýja- og hýsingarauðlindir þar voru stöðvaðar þá nótt, og hægt var að sækja gögn til 1. maí 2023 | afrit viðskiptavinar af tölvupóstinum á LowEndTalk, í vefsafni | N |
Gcore segir ekki hver rekur gagnaver þess; samningurinn vísar til leigðs samhýsingarrýmis. Northern Data sagði að sameiginlega netið sé „knúið af núverandi fullkomnum innviðum Northern Data“, en engin heimild tengir tiltekið svæði Gcore við aðstöðu Northern Data. Reitanöfn í skýja-API, svo sem keystone_id, benda til OpenStack undir niðri; Gcore segir það ekki.
Útgönguleiðin
Umferð út úr sýndarvélum og GPU-klösum er ókeypis; umferð út úr hlutageymslu er um 18,63 evrur á TB. Útgönguleiðirnar nota staðlað verkfæri: S3-samhæfða geymslu, CNCF-samræmt Kubernetes, venjulegt PostgreSQL með skjalfestu gagnagrunnsafriti (dump) og endurheimt, og NFS. Hægt er að hlaða upp sérsniðnum diskmyndum, en niðurhal diskmyndar sýndarvélar eða skyndimyndar er ekki skjalfest.
Viðauki um gagnareglugerðina (Data Act) frá 13. janúar 2026 setur tímalínuna: skiptabeiðni (Switching Request) með að minnsta kosti tveggja mánaða fyrirvara, aðlögunartímabil allt að 30 dögum sem hefst mánuði eftir móttöku, síðan að minnsta kosti 30 daga til að sækja gögn, með gjöldum allan tímann. Gcore „má beita hefðbundnum gjöldum fyrir umferð út eftir því sem lög leyfa“, og samningur til tiltekins tíma ber áfram uppsagnargjald, eftirstandandi mánaðargjöld margfölduð með mánuðunum sem eftir eru. Pantanir með greiðslu eftir notkun enda með 14 daga skriflegum fyrirvara. „Viðskiptavinur ber einn ábyrgð á öryggisafritum.“
Bindingin liggur á jaðrinum og í gervigreindarvörunum: FastEdge-forritum, Everywhere Inference-uppsetningum, stillingum CDN, WAAP og DDoS-varna, og GPU-frátekningum til 12 eða 36 mánaða.
Hvað notendur segja
Óháðar frásagnir um skýið hjá Gcore eru rýrar, og snúast aðallega um CDN, DNS og DDoS frekar en sýndarvélar; ekki var hægt að lesa Reddit. Þrjú þemu standast kröfur okkar.
Kvótahækkanir eru handvirkar og geta tekið daga. Í ClusterMAX-úttekt SemiAnalysis voru kvótaákvarðanir teknar af „nafnlausum andlitslausum starfsmanni tækniaðstoðar“, þar sem geymslukvóti tók „þrjár aðskildar tilraunir (á tveimur virkum dögum)“ (ClusterMAX 2.0, nóvember 2025). Skjölun Gcore staðfestir að beiðnir eru yfirfarnar (kvótar).
Kubernetes á bare metal- og GPU-hnútum virkar, í sjálfsafgreiðslu. Notandi greinir frá því að „stýrt Kubernetes hjá þeim styður meira að segja bare metal-hnúta, sem ég er raunar að nota“ (41739402, október 2024), og ClusterMAX kallaði það „eitt besta hreina sjálfsafgreiðsluframboð sem við prófuðum fyrir Kubernetes“ (nóvember 2025).
Meðhöndlun hnútahópa hefur grófar brúnir, og lagfæringar eru hægar. Í Terraform eru hnútahópar leystir af hólmi áður en nýju hnútarnir missa taints, um 5 mínútna niðritími þegar öllum er skipt út (issue 88, opnað í mars 2024, fyrsta svar umsjónarmanns í desember 2024, enn opið), og annað hvert apply býr til alla hnútahópa upp á nýtt (issue 266, opnað í september 2025, enn opið). Fyrsti klasi ClusterMAX var „fastur í ástandinu ‚provisioning‘ í yfir tvær klukkustundir áður en hann mistókst að lokum“.
Hverjum það hentar, og hverjir ættu að leita annað
Gcore hentar teymum sem vilja CDN, DDoS-vörn, WAF og DNS á jaðrinum með sýndarvélum og Kubernetes að baki á einum reikningi; þjónustum sem senda mikla umferð út úr sýndarvélum; og gervigreindarteymum sem vilja H100-hnúta í sjálfsafgreiðslu í Lúxemborg, Helsinki eða Portúgal á birtum verðum, eða Kubernetes á bare metal- og GPU-hnútum.
Leitaðu annað ef þú þarft stýrðan gagnagrunn fyrir framleiðslu eða aðra stýrða gagnaþjónustu, yfirfærslu þvert á aðgengissvæði innan eins svæðis, vottorð í hendi áður en þú skrifar undir, eða kvótahækkanir án þess að manneskja fari yfir þær. Leitaðu einnig annað ef skilgreining þín á evrópskum veitanda krefst birtrar, algerlega evrópskrar eignarkeðju og vinnslu aðeins af aðilum í ESB.
Heimildir
Kannað 15. og 16. október 2026.
Verð
- Verð á skýi og verð á gervigreind og GPU
- Verð-API á bak við reiknivélina, Luxembourg-2 og GPU-svæði
- Hvernig geymsla er rukkuð, gjaldtaka fyrir ský, bandvídd og umferð
- Tækniaðstoðarleiðir
- Tölur AWS og Azure: AWS Price List bulk API og Azure Retail Prices API, umreiknað á gengi ECB 15. október 2026
Skilmálar og SLA
- Lagaleg skjöl: Master Services Agreement, Service Level Agreements, Data Processing Agreement, Services Specifications og Acceptable Use Policy frá 17. júní 2026; Data Act Addendum frá 13. janúar 2026; Privacy Policy frá 8. maí 2026; Service Abuse Policy frá 29. júní 2023
- Listi yfir undirvinnsluaðila, 25. nóvember 2025
- Eyðing gagna eftir vanskil
- Svartímar tækniaðstoðar
Skjölun
- Svæða-API, svæðishlutur (region object) og skýjakorta-API (cloud map API)
- Gerðir sýndarvéla, diskar, staðsetningarhópar, álagsjafnarar, bare metal
- Vefslóðir S3-þjónustu eftir svæðum
- Managed PostgreSQL og öryggisafrit og endurheimt með ytri verkfærum
- Managed Kubernetes og niðurstöður CNCF-samræmis
- GPU Cloud og spot bare metal GPU
- Kvótar, stofnun aðgangs, upphleðsla diskmyndar
- SDK, Terraform-veita, hugbúnaðarsafn hennar, flutningur úr v0 í v2, MCP-þjónn
Staða og atvik
- Stöðusíða og sögustraumur; tenglar á atvikasíður eru í töflunni hér að ofan
Regluvarsla
Fyrirtæki og eignarhald
- Um Gcore og opnar starfsauglýsingar
- Tilkynning um Series A og Business Wire, 23. júlí 2024
- Samstarf Northern Data og Gcore, 2. apríl 2025
- Útboðslýsing Rumble Inc. (424B3), 14. apríl 2026, með ársreikningi Northern Data AG 2025
- RUM Group Inc. Form 8-K/A, 28. ágúst 2026, exhibit 99.2: uppgjör Northern Data AG fyrir fyrsta ársfjórðung 2026
- Rumble lýkur kaupum á Northern Data, 17. júní 2026
- North Data-útdráttur úr skrá Lúxemborgar (safnsíða)
- Fjölmiðlar: Paperjam; taz, 14. júlí 2023; Correctiv, 17. febrúar 2023; Kommersant, 4. júní 2022; ComNews, 16. mars 2026
Frásagnir notenda
- SemiAnalysis ClusterMAX 2.0 review of Gcore, 6. nóvember 2025
- Hacker News: 41739402 (október 2024)
- Issue í Terraform-veitunni 88 og 266
- Tilkynning Gcore um Rússland og Hvíta-Rússland, mars 2023, afrit viðskiptavinar á LowEndTalk (í vefsafni)
Gögn og ský
Nýjar leiðbeiningar og reglubreytingar í tölvupósti
Þegar regla breytist, frestur færist eða við birtum nýjar leiðbeiningar sendum við þér tölvupóst.